ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ  (อ่าน 2146 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nark

• ทุติยะ
  • **
รบกวนสอบถามครับ
« เมื่อ: 14 ก.ย. 2554, 03:09:46 »
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ พอดีผมพึ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกท่านด้วยครับ พอดีมีเรื่องจะรบกวนถามครับ คือวันเสาร์ที่ 17 กันยายน 54 นี้ผมจะมาทำธุระที่ ม.ศิลปกร แล้วอยากจะเดินทางไปวัดบางพระ(ไม่ได้เอารถส่วนตัวมา) และก็ไม่เคยเดินทางมาที่วัด ก็เลยจะรบกวนถามว่า ถ้าจะเดินทางจาก ม.ศิลปากรมาที่วัด จะต้องเดินทางยังไงครับ รบกวนด้วยครับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2554, 03:12:21 โดย Nark »

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.ย. 2554, 03:12:36 »
ไม่รู้อ่าครับไม่เคยนั่งจากตรงนั่น แต่ว่าที่เคยเห็น ก็โบกรถตู้เอาอะครับ และก็ไปลงที่ท่านา ต่อรถเมย์ เข้าไปวัดครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยครับ
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ย. 2554, 03:39:12 »
ศิลปากรนครปฐมหรือวังท่าพระ ครับ จากศิลปากรนครปฐม นั่งรถเมล์สายเข้ากรุงเทพฯขึ้นได้ทุกสาย กาญจนบุรี สุพรรณบุรี ราชบุรี ขาเข้ากรุงเทพ บอกลงท่านา โลตัสนครชัยศรีก็ได้ หลังจากนั้นก็นั่งรถเมล์สายดอนตูม-นครปฐม หรือ บางพระ-นครปฐม รถตุ๊กๆ เมล์เครื่อง บอกลงวัดบางพระครับ หากผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย หลังจากที่จบจากเทคนิคนครปฐม ก็ไม่ได้ใช้รถสาธารณะนานแล้วครับ ส่วนวังท่าพระ รอเพื่อนคนอื่นต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2554, 03:51:59 โดย Sak1459 »

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ย. 2554, 04:10:13 »
ศิลปากรนครปฐมหรือวังท่าพระ ครับ จากศิลปากรนครปฐม นั่งรถเมล์สายเข้ากรุงเทพฯขึ้นได้ทุกสาย กาญจนบุรี สุพรรณบุรี ราชบุรี ขาเข้ากรุงเทพ บอกลงท่านา โลตัสนครชัยศรีก็ได้ หลังจากนั้นก็นั่งรถเมล์สายดอนตูม-นครปฐม หรือ บางพระ-นครปฐม รถตุ๊กๆ เมล์เครื่อง บอกลงวัดบางพระครับ หากผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย หลังจากที่จบจากเทคนิคนครปฐม ก็ไม่ได้ใช้รถสาธารณะนานแล้วครับ ส่วนวังท่าพระ รอเพื่อนคนอื่นต่อไปครับ
ขอเสริมครับ ให้มารอรถประจำทางหน้าม.ศิลปากร (ถ้าเป็นวิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์) ให้รอที่ถนนราชวิถีฝั่งเดียวกับมหา'ลัย
โดยรถประจำทางแต่ละคันจะผ่านถนนเส้นนี้
และอาจจะงงว่า "เมล์เครื่อง" คือ อะไร
เมล์เครื่อง คือ มอเตอร์ไซค์รับจ้างครับ
โดยมีการใช้คำนี้ในภาคกลางค่อนไปทางตะวันตก คือ จังหวัด นครปฐม ราชบุรี กาญจนบุรี เพชรบุรี ประจวบฯ ครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ย. 2554, 05:16:06 »
ถ้าเป็นม.ศิลปกรท่าพระให้เดินข้ามสะพานพระปิ่นเกล้ามารอรถเมล์(ไม่แน่ใจว่าตรงนั้นมีรถตู้หรือยัง)หรือเอาง่ายๆหารถมาลงพาต้าปิ่นเกล้าและถามคนแถวนั้นว่ารถตู้ไปนครปฐมอยู่ตรงไหนขึ้นรถบอกคนขับลงท่านาข้ามสะพานลอยไปฝั่งโลตัสเดินไปรอรถหวานเย็นสีส้มเข้าวัดตรงทางแยกหรือวินมอไซค์+รถตุ๊กๆ(100บาท)ถึงวัดไป :054:กราบหลวงปู่ที่กุฎิใหญ่ก่อนและเดินดูตามใจชอบ....ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ :045:ขากลับถามลูกศิษย์ที่เจอว่าใครอยู่ที่ไหนกลับเมื่อไหร่เผื่อพี่ๆน้องๆพากลับด้วยทุกๆคนใจดีและเป็นกันเองทุกคน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 12:37:33 »
 :002:มาครั้งแรก จะไกล ครั้งต่อไปจะชินครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Nark

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 02:40:35 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ที่ให้ความช่วยเหลือ :054: :054:

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 02:50:27 »

ยินดี ต้อนรับ ครับ

ผมขอแนะนำให้อีกทาง ครับ  หากท่านต้องการความสบาย นั่ง Taxi มา วัดบางพระ ไม่เกิน 200-300  บาทครับ

ขอให้เดินทาง ถึง วัดบางพระ ปลอดภัย ครับ  ตัวอยู่ไกล แต่ ใจ ศรัทธา  หลวงปู่เปิ่น

เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.ย. 2554, 04:37:44 »
เอาใจช่วยครับ ขอให้เดินทางด้วยความปลอดภัย