ผู้เขียน หัวข้อ: สาธุ บารมี หลวงพ่อเปิ่น อย่าให้น้ำท่วมวัดบางพระ  (อ่าน 1103 ครั้ง)

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
ขอบารมีหลวงพ่อเปื่น พระอุดมประชานาถ ให้ไม่เกิด อุทกภัย น้ำท่วมวัด กันนะครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ทุกอย่างหนี กฎภัยธรรมชาติที่ลิขิตไว้แล้วไม่ได้หรอกครับ แต่ใจผมก็ไม่อยากให้น้ำท่วมครับ สาธุ...  :114:
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

knife420

• บุคคลทั่วไป
ทุกอย่างหนี กฎภัยธรรมชาติที่ลิขิตไว้แล้วไม่ได้หรอกครับ แต่ใจผมก็ไม่อยากให้น้ำท่วมครับ สาธุ...  :114:
""เห็นด้วยครับ.. ธรรมชาติ และความศรัทธา ที่ไม่อยากให้น้ำท่วมครับผม.. ขอบคุณนะครับ