ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ ที่สร้าง วัวธนู ควายธนู ในยุคปัจจุบัน ที่ยังมีชิวิตอยู่  (อ่าน 9153 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ขออภัยสมาชิกทุกท่าน นอกเรื่องไปนิด

อาจารย์ด้านนี้ พอมีอยู่ ผมไปให้ท่านอาบน้ำมนต์ ไล่สิ่งไม่ดี มีโชคมีลาภ อยู่บ่อยครั้ง พวกพ่อค้า แม่ค้า
ขึ้นท่านเยอะ โดยเฉพาะ พ่อค้า แม่ค้า แถวย่านพัฒน์พงษ์ ผมไปเป็นศิษย์ท่านรุ่นแรกๆ เกือบ 10 ปี แล้ว
ท่านชื่อ หลวงพ่อจืด นิมมมโล  อยู่ที่ สวนปฎิบัติธรรมโพธิเศรษฐี ตำบลบ่อพลับ อำเภอเมือง จังหวัดนครปฐม
ตัวสำนัก ไปทางอำเภอดอนตูม รถวิ่งสาย นครปฐม-ดอนตูม ห่างจากตัวเมืองไม่เกิน 6 กม. ท่านเป็นลูกศิษย์
หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา และ หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง (เจ้าตำหรับ ราหูกะลาตาเดียว วัวธนู ควายธนู)
วัตถุมงคล ที่มีชื่อเสียงของท่าน คือ ราหูกะลาตาเดียวแกะ ต่อเงิน ต่อทอง วัวธนู ควายธนู และ ลงนะ ขุนแผน
โดยเฉพาะ ต่อเงิน ต่อทอง เป็นที่นิยม ของบุคคลทั่วไป เด่นด้านโภคทรัพย์
ลองเข้า google  หา ควายธนู หลวงพ่อจืด
http://www.uamulet.com/PNewAmuletBoardDetail.asp?qid=203
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2550, 04:29:47 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
แล้วมีวันไหนที่คนน้อยๆบ้างอะครับ 

• ตติยะ
    • อีเมล
 ;Dแล้วที่วัดมีควายธนูให้เช่าไปบูชาไหมครับ

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้วราคาไห้เช่าบูชาอยู่ที่องค์เท่าไรครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
เอาเป็นองค์เล็กๆที่พกติดตัวได้ง่ายๆอะ

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
ผมแนะนำของอีกที่ครับ ลพ.พุต วัดกลางบางพระครับ
วัวของท่านแน่นอนครับ ตัวเล็ก 300 บาทครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้วถ้าเอารถไปเองนี่ต้องไปทางไหนคับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ไปเส้นทาง จากตัวเมือง นครปฐม ออกไปทาง อำเภอดอนตูม (ทางไปวัดพะเนียงแตก วัดตาก้อง) ประมาณ 4-6 กม. เลยปั๊มน้ำมัน ปตท.
ไปหน่อยจะมีทางเข้าไปอยู่ทางขวามือ  จะมีป้าย สวนปฎิบัติธรรมโพธิเศรษฐี  ให้เข้าไป และตรงไป อย่างเดียว ประมาณไม่ถึงกิโลเมตร

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ninjaman28

• ตติยะ
    • อีเมล
เลี้ยงมันแล้วมันจะทำร้ายเรารึเปล่าครับ ไม่ค่อยกล้า แต่อยากเลี้ยง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หลวงพ่อจืดท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา เกจิรุ่นเก่าของนครปฐมต้นตำรับควายธนูอันลือลั่นครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แล้วมีวันไหนที่คนน้อยๆบ้างอะครับ?
ท่านจะทำพิธีทุกวันครับ ยกเว้นวันพระ ส่วนมาก เสาร์-อาทิตย์ คนจะเยอะ
เลี้ยงมันแล้วมันจะทำร้ายเรารึเปล่าครับ ไม่ค่อยกล้า แต่อยากเลี้ยง
วัวธนูสายนี้เลี้ยงแล้วให้คุณครับ ทั้งเฝ้าบ้านเรือน,ขับไล่สิ่งไม่ดีออกจากบ้านเรือน,โชคลาภฯลฯ
หลวงพ่อจืดท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา เกจิรุ่นเก่าของนครปฐมต้นตำรับควายธนูอันลือลั่นครับ
สงสัยเข้าใจผิดนะครับ ไม่เป็นไรเดี๊ยวผมจะบอกให้นะครับ
หลวงพ่อจืด ท่านเป็นศิษย์เอก ของหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลาและเป็นศิษย์สายหลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทอง(ท่านเรียนวิชาวัวธนู,ราหูแกะจากกะลาตาเดียว จากอาจารย์ที่เป็นฆาราวาสรุ่นเดียวกับ หลวงพ่อปิ่น วัดศีรษะทอง)
วัตถุมงคลของหลวงพ่อจืด ที่เป็นที่นิยมกันในขณะนี้ก็คือ เหรียญหล่อรุ่นแรก(ทันหลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทอง ปลุกเสกด้วย),ตะกรุด3ห่วงคู่ชีวิต(ท่านเรียนมาจากสาย หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า),พระราหูแกะจากกะลาตาเดียว,ต่อเงิน ต่อทอง(เน้นทางด้านเมตตาค้าขาย),วัวธนูฯลฯซึ่งวัตถุมงคลของหลวงพ่อจืด ก็มากด้วยประสบการณ์จากผู้ที่บูชา(ขนาดโดนจ่อยิงในระยะประชิด ไม่ถึง 5 เมตร ยังไม่เป็นไรเลยครับ(ยิงออกแต่ไม่โดนซักนัด))
นอกจากนี้ยังมีพิธีกรรมที่ช่วยสะเดาะเคราะห์เสริมดวงชะตา เช่น การอาบน้ำมนต์พระฤาษี,การลงนะ,พิธีบูชาเทวดา สะเดาะเคราะห์ต่อชะตา,พิธีอาบน้ำเพ็ญ(ตำรา สังฆราชแพ วัดสุทัศน์)ฯลฯ
ปัจจุบันนี้ท่านต้องการปัจจัยเป็นจำนวนมากเพื่อที่จะซื้อที่ดินสร้างพระอุโบสถ และศาสนสถานอื่นๆ ใครว่างๆก็ไปร่วมทำบุญกับท่านก็ได้นะครับ :-*