ผู้เขียน หัวข้อ: พระบูชาหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ หน้าตักขนาด 9 นิ้ว  (อ่าน 4873 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เนื่องในโอกาสวันครู 16 มกราคม 2555 นำพระบูชาหลวงพ่อเปิ่น ขนาดหน้าตัก 9 นิ้ว มาให้ชมครับ

กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ต้อย ที่ได้เมตตาปิดทองให้ครับ

ขอบคุณท่านโองการยันนะรังสี และท่านโคมแก้วที่เป็นธุระให้นะครับ :001:

ท่านใดสนใจ บูชาได้ที่กุฏิใหญ่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ม.ค. 2555, 02:51:19 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
สวยครับ

ออฟไลน์ plykaew

• ทุติยะ
  • **
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
อยากได้บ้างจัง  :002:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามมากครับพี่เอ็กซ์    :054:   

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เหมือนหลวงพ่อตัวจริงมากเลยครับ ดูแล้วสบายใจ
สวยงามครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
งดงามมากครับ  เห็นแล้วก็คิดถึงหลวงพ่อครับผม :054: :054: :054:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามมากครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งามมากครับท่าน..กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นครับ :054: :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามแท้ ..  :002:

ออฟไลน์ chakarow

• ตติยะ
    • อีเมล
สุดๆเลยครับสวยงามมากเลยครับ

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
ของผมองค์หลวงพ่อท่านนั่งบนหลังเสือ 3 นิ้ว ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ของผมองค์หลวงพ่อท่านนั่งบนหลังเสือ 3 นิ้ว ครับ

ของผมมีแบบนี้ตั้งอยู่ที่ทำงานครับ :001:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

สุดยอดเลย . . . ครับ  18;

----------- ขอบคุณครับ ------------

15;