ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือประวัติและรวมวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 3476 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ วันนี้หลวงพี่เชษฐ์ ท่านฝากข่าวมาบอก สำหรับท่านสมาชิกที่สนใจ

หนังสือประวัติและรวมวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น สามารถบูชารับหนังสือได้เลยครับ

ติดต่อที่กุฏิใหญ่วัดบางพระ สอบถามหลวงพี่เชษฐ์ หลวงพี่คม ได้ทั้งสองท่านเลยครับ

ยังพอมีเหลือสำหรับผู้ที่สนใจ หนังสือเล่มนี้น่าสนใจมากๆเลยครับ มีรูปภาพหลายรูปที่

ไม่เคยจัดพิมพ์ในหนังสือใดมาก่อน และหลวงพี่ท่านให้ เจ้าหน้าที่ใช้ร่มบินพารามอเตอร์

ขึ้นถ่ายภาพของวัดบางพระจากมุมสูง สวยงามมากเลยครับ และยังมี ภาพถ่ายต่างๆของวัดบางพระ

ในแบบ 360 องศา  ภาพถ่ายหนังสือสุทธิของหลวงปู่เปิ่น ที่หาดูได้ยากยิ่ง รวมถึงรูปยันต์เก่าๆ

ที่เป็นลายมือของหลวงปู่เขียนเอาไว้ และได้จัดให้มี พิธีพุทธาภิเษก ไปแล้วเมื่อวันที่ ๐๙ ก.พ. ๕๕

ชมภาพคลิ๊กที่ลิงค์  http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=26350  เครดิต พี่หอมเชียง

จะกล่าวได้ว่าหนังสือเล่มนี้หลวงพี่ท่าน ตั้งใจจัดทำให้ดีที่สุด สมบูรณ์แบบที่สุด สวยงามที่สุด

เพื่อให้เป็นมาตรฐานอ้างอิงในอนาคต ดูได้จาก ชื่อฉายาของหลวงปู่ในหน้าแรก คำว่า ฐิตคุโณ

ตัว ฐ จะต้องไม่มี ตีน จึงจะถูกต้องตามหลักของคำบาลี นี่แสดงให้เห็นว่าหลวงพี่ท่านตั้งใจจัดทำหนังสือนี้เป็นอย่ามาก

และแอบกระซิบนิดนึงครับผมได้ยินข่าวมา เหรียญที่มอบพร้อมกับหนังสือที่อยู่ข้างในปก

ตอนนี้มีผู้ติดต่อขอซื้อเหรียญดังกล่าวกันนะครับ สมาชิกและเพื่อนๆที่มี ให้เก็บรักษาเอาไว้ให้ดีๆนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2555, 10:49:02 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณพี่โองการยันนะรังสีครับ  :054:ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ konrukgun

• คนเถื่อน
  • ตติยะ
  • ไอทีผู้ชายสมบูรณ์แบบ
    • MSN Messenger - spk_tum@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณพี่โองการยันนะรังสีครับ

ไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันเสาร์ ที่ ๓ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ เวลา ๐๙.๓๙

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
ผมโชคดีมากเลยครับ ได้มา 1 เล่ม
คุ้มสุดๆ เลยครับสำหรับคนที่จะสะสม พระเครื่องสายวัดบางพระครับ
มีรูปครบ จำนวนการสร้าง
ผมพึ่งรู้ว่า เหรียญ 19 หลังนางกวัก ที่ผมมี ไม่เก๊ ก็เสริมครับ
นับว่าได้ความรู้เพิ่มอีกมากเลยละครับ
และผมก็เอาเหรียญที่อยู่ในหนังสือมาให้ดูครับ
C:\Documents and Settings\User\Desktop\Pra\DSC03584.JP

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
ขอ อนุญาต สอบถามครับ หนังสือประวัติและรวมวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น ยังมีให้บูชาอยู่ใช่ไม๊ครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โทรสอบถามที่วัดก่อนจะดีกว่าครับ :090: