ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ครับ  (อ่าน 706 ครั้ง)

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
รบกวนผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 12 ก.พ. 2555, 11:19:52 »
ผมได้มีโอกาศบอกอาจารย์ว่า อยากได้กุมารมาเลี้ยง ( เมื่อประมาณสัปดาห์ที่แล้ว )

แล้ววันนี้อาจารย์ให้ผมมา แต่มันคือ ..  ส่วนไหนของต้นตะเคียนผมก็ไม่ทราบครับ  :010:  ลักษณะ คล้าย ๆ เห็ดโคลนนะครับแต่ไม่มีดอกคับ  ใส่ขวดแก้วเล็ก ๆ มา ( ในขวดมีน้ำมันสีเหลืองครับ ) 

ท่านบอกให้เรียกว่า มหาโชค ให้กินน้ำแดง ขนมเปี๊ยะ ฯลฯ  ทุกอย่างเหมือนกุมารหมด .. เปิดฝาได้เฉพาะวัน พระ

ท่านใดพอมีความรู้เรื่องนี้บ้างขอความกรุณาทีนะครับ  :015:
หวังว่าคงเป็นความรู้ได้ ไม่มากก็น้อยขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2555, 11:20:44 โดย axiomz »

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ตอบ: รบกวนผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 12:45:55 »
ลองกลับไปถามอาจารย์ดีทีสุด
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ