ผู้เขียน หัวข้อ: % % % มอบวัตถุมงคลเนื่องในวันไหว้ครู ๒ % % %  (อ่าน 2056 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
   สวัสดีครับ นี่เป็นกระทู้ที่ ๒ ที่เพื่อนๆสามารถตอบคำถามกันนะครับ

ตามที่ทางวัดบางพระได้จัดทำหนังสือที่รวบรวมประวัติของหลวงพ่อเปิ่นและวัตถุมงคลรุ่นต่างๆ

รูปถ่ายพระเครื่อง วัตถุมงคลรุ่นต่างๆเกือบจะทุกรุ่น อาจจะกล่าวได้ว่า มากที่สุดและสมบูรณ์แบบที่สุด

เท่าที่มีการจัดพิมพ์หนังสือมาเลยก็ได้ เพื่อเป็นมาตรฐานให้กับผู้ที่ต้องการศึกษาต่อไปในอนาคต

ท่านที่สนใจติดต่อได้ที่วัดบางพระ กุฏิใหญ่ริมน้ำสอบถามหลวงพี่เชษฐ์ หลวงพี่คม โดยตรงเลยครับ

ขอบคุณภาพถ่ายสวยๆจาก เครดิต พี่หอมเชียง

วันนี้ผมขอมอบวัตถุมงคล ในโอกาสวันไหว้ครู ให้กับเพื่อนๆ จำนวน 10 ท่าน ท่านละ 1 ชิ้น

โดยมีกติกาดังนี้ผู้ที่จะตอบคำถาม จะต้องสามารถไปรับวัตถุมงคลจากคุณ ~เสน่ห์ack01~

ในวันไหว้ครูที่ 3 มีนาคมได้ด้วยตัวของท่านเอง (การติดต่อกับทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง)

จะต้องเป็นผู้ที่ตอบคำถามได้ถูกมากที่สุด จำนวน 10 ท่านแรก (การตัดสิ้นของทีมงานถือว่าเป็นที่สิ้นสุด)

ตอบคำถามได้จนถึงวันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2555 เวลา 24.00 น.

คำถาม

ในการเรียบเรียงหนังสือ มีการจัดพิมพ์คำปรารภของพระคุณเจ้า(เจ้าอาวาส)ทั้งหมดกี่ท่าน ชื่ออะไรจากวัดอะไรบ้าง

หนังสือมีจำนวนทั้งหมดกี่หน้า (ให้ถือจำนวนเลขที่ตีพิมพ์ในหนังสือเลขไทยที่กึ่งกลางขอบด้านบน)

ให้โพสรูปถ่ายหนังสือของท่านที่ด้านสันหนังสือให้เห็นตัวเลขอันดับเล่มที่ให้ชัดเจนในกระทู้ที่ท่านตอบคำถาม

ผมขอล๊อกกระทู้ไว้ แล้วจะปลดล๊อคให้ตอบคำถามพร้อมกันในวันที่ 21 เวลา 12.00 น. นะครับ

ทีมงานเว็บไม่มีสิทธิ์ตอบคำถาม จ้า.. สมาชิกรับวัตถุมงคลได้เพืยงท่านละ ๑ ชิ้นเท่านั้นจากการตอบคำถามทั้ง ๓ กระทู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2555, 10:46:30 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
รายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล

1.Aun

2.เสือเดือนแปด

3.sMokE

4.ที_lowrider
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2555, 09:56:16 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ Aun

• จตุตถะ
ข้อ1      3ท่าน
            1.พระครูอนุกูลพิศาลกิจ หรือหลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระ
            2.พระครูสุจิตตาภรณ์  เจ้าอาวาสวัดนก
            3.พระครูโกวิทสุตการ  เจ้าอาวาสวัดโคกเขมา
ข้อ2       554หน้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.พ. 2555, 07:53:29 โดย Aun »

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ข้อ๑     ๓ ท่าน  พระครูอนุกูลพิศาลกิจ  วัดบางพระ
                     พรครูสุจิตตาภรณ์  วัดนก
                     พระครูโกวิทสุตการ  วัดโคกเขมา

ข้อ๒     จำนวน ๕๕๔ หน้า

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
ข้อ. 1

มีทั้งหมด 3ท่าน

1.พระครูอนุกูลพิศาลกิจ หรือหลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพ                                                                                       2.พระครูสุจิตตาภรณ์  เจ้าอาวาสวัดนก
3.พระครูโกวิทสุตการ  เจ้าอาวาสวัดโคกเขมา

ข้อ. 2       554หน้า

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ข้อ ๑. ๓ ท่าน คือ
            ๑.พระครูอนุกูลพิศาลกิจ หรือหลวงพ่อสำอางค์ จากวัดบางพระ(เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน)
            ๒.พระครูสุจิตตาภรณ์  จากวัดนก(เจ้าอาวาสวัดนก)
            ๓.พระครูโกวิทสุตการ  จากวัดโคกเขมา(เจ้าอาวาสวัดโคกเขมา)

ข้อ ๒. ๕๕๔ หน้า

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
รอจะมาตอบคำถามคนที่ 5 ตามลำดับหนังสือซะหน่อย แต่อดใจรอไม่ไหว  :002: :002: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: % % % มอบวัตถุมงคลเนื่องในวันไหว้ครู ๒ % % %
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มี.ค. 2555, 09:53:32 »
ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รับรางวัลด้วยนะครับ

ทุกท่านเก่งจริงๆครับ
:016:

ตรวจสอบรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลทางด้านบนนะครับ

ติดต่อรับของรางวัลได้ที่ ผม เอ็กซ์ และต้นน้ำ ที่กุฏิพระอาจารย์ญา

ในงานไหว้ครู 3 มีนาคม 2555 นะครับ
 :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2555, 09:59:22 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕