ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญต่างๆของหลวงพ่อในเวปประมูล  (อ่าน 1548 ครั้ง)

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ขอความคิดเห็นเพื่อตัวผมและเพื่อนๆคนอื่นๆในการตัดสินใจ
พอดีไปเจอในเวปที่เกี่ยวกับการประมูลต่างๆ พบเห็นว่ามีการนำเหรียญต่างๆของหลวงพ่อเปิ่น ออกมาให้ประมูลอยู่หลายๆรายการ
ไม่ทราบว่ามีใครเคยมีประสบการณ์บ้าง เป็นอย่างไรแท้ปลอม รบกวนแบ่งปันความคิดด้วยครับ

จริงๆนำรูปมาให้ดูด้วยครับ แต่รูปไม่ขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2555, 09:01:13 โดย Latkrabang_V2 »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: เหรียญต่างๆของหลวงพ่อในเวปประมูล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2555, 11:19:45 »
ด้วยความเคารพ
   ผมเชื่ออย่างนะครับ
เวปวัดบางพระไม่สนับสนุนการซื้อขายวัตถุมงคลนะครับ
    ของจริงอยู่ที่วัดครับ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: เหรียญต่างๆของหลวงพ่อในเวปประมูล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2555, 11:55:39 »
ขอความคิดเห็นเพื่อตัวผมและเพื่อนๆคนอื่นๆในการตัดสินใจ
พอดีไปเจอในเวปที่เกี่ยวกับการประมูลต่างๆ พบเห็นว่ามีการนำเหรียญต่างๆของหลวงพ่อเปิ่น ออกมาให้ประมูลอยู่หลายๆรายการ
ไม่ทราบว่ามีใครเคยมีประสบการณ์บ้าง เป็นอย่างไรแท้ปลอม รบกวนแบ่งปันความคิดด้วยครับ

จริงๆนำรูปมาให้ดูด้วยครับ แต่รูปไม่ขึ้น

บอกใด้คำเดียวเลยครับ ถ้าไม่เจ๋งจริง แม่นพิมย์จริง  อย่าไปยุ่งเลยครับ  ปลอมสนั่น ครับ ขอบอกด้วยความห่วงใย :054:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.พ. 2555, 11:56:05 »
สวัสดีครับ นโยบายของเว็บบอร์ดเราไม่สนับสนุนการซื้อขายแลกเปลี่ยนใดๆ

โดยเฉพาะเรื่องวัตถุมงคลต่างๆ เพราะว่าเกี่ยวกับผลประโยชน์เรื่องเงินๆทองๆ

เข้ามาเกี่ยวข้องโดยส่วนมากแล้ว มักจะเกิดปัญหาและมีข้อถกเถียงกัน

เรื่องความแท้ หรือไม่แท้ แล้วส่วนมากจะหาข้อยุติไม่ได้ ถ้าอยากจะได้วัตถุมงคล

ผมแนะนำให้ไปบูชาจากที่วัดโดยตรงและเป็นการร่วมทำบุญกับทางวัดโดยตรง

หรือ รอจังหวะที่ทางเว็บบอร์ด จัดกิจกรรมมอบวัตถุมงคลในโอกาสต่างๆฟรี

ไมีมีค่าใช้จ่ายในการเช่าหรือบูชาครับ เป็นวัตถุมงคลที่ผมได้รับ มอบมาจากพระอาจารย์

ที่วัดบางพระโดยตรงแท้แน่นอน และเพียงแค่ความเมตตาที่พระอาจารย์ท่านมอบวัตถุมงคล

มาให้กับเพื่อนๆให้ โดยไม่คิดมูลค่าเป็นตัวเงิน แค่นี้ผมว่าก็เป็นมงคลต่อชีวิตแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2555, 12:40:18 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.พ. 2555, 05:37:36 »
เรื่องความแท้ หรือไม่แท้ส่วนมากจะหาข้อยุติไม่ได้ ถ้าอยากจะได้วัตถุมงคลให้บูชาจากที่วัดโดยตรงดีกว่าแท้แน่นอนครับ
และเป็นการร่วมทำบุญกับทางวัดด้วยครับ :016: :016: :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.พ. 2555, 02:44:15 »
ที่วัดชัว 100 %
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.พ. 2555, 07:39:02 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ