ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศงานไหว้ครู สำนักสงฆ์หนองหวาย ประจำปี 2555  (อ่าน 4709 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ภาพงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น โดยพระอาจารย์ธนพงค์ ขันติธัมโม เจ้าอาวาสสำนักสงฆ์หนองหวาย อ.บ่อพลอย จ.กาญจนบุรี ประจำปี 2555 เพื่อแสดงมุฑิตาจิต แก่บูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  มีบรรดาศิษย์หลวงพ่อเปิ่นและศิษย์พระอาจารย์มาร่วมงานและร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อนำปัจจัยไปสร้างถาวรวัตถุทางพระพุทธศาสนา เพื่ออุทิศแด่ ครูอาจารย์ที่ล่วงลับไปแล้ว ทุกคนที่มาร่วมงานต่างมีจุดมุ่งหมายเดียวกันที่จะมาแสดงความระลึกถึงหลวงพ่อเปิ่นและครูบาอาจารย์ที่ได้มอบสิ่งที่เป็นมงคลให้กับชีวิต ถึงแม้บางท่านจะมาจากต่างจังหวัด ด้วยระยะทางที่ยาวไกลก็ตาม ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มาร่วมงานด้วยครับ..

หลังจากเสร็จพิธีไหว้ครู ได้มีการทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อสร้างศาลาการเปรียญ

บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
อนุโมทนากับผ้าป่่าสามัคคีครับ

ครั้งหนึ่งมีธุระที่จังหวัดที่ท่านพระอาจารย์ธนพงค์ อยู่
ก็โทรเข้าไปตามหมายเลขโทรที่ลงที่เวปวัดบางพระนี้ปรากฏว่าลูกศิษย์ท่านรับ
ถามว่าจะมาทำไม ผมก็ตอบไปว่าไปกราบเฉยๆ ผมเป็นลูกศิษย์ของพระอาจารย์พัน และอ.อั้น
อยากจะไปกราบท่านเพราะอาจารย์ทั้งสองท่านสั่งไว้ว่ามีโอกาสให้ไปกราบ
แล้วลูกศิษย์บอกให้รอซักครู่  แล้วก็โทรกลับมาว่าท่านไม่รับแขก
น่าเสียดายที่ไม่โอกาสได้ไปที่สำนักสงฆ์หนองหวาย

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับที่นำมาแบ่งกันชม

ออฟไลน์ gege

• ตติยะ
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อนุโมทนาสาธุ ..กับผ้าป่่าสามัคคีครับ :054: :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ