หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

ขอความเห็นใจครับ

<< < (3/7) > >>

Aoong:
เห็นด้วยกับทุกคอมเม้น
เช่นเดียวกันครับ ผมเองก็อายุ37 ยังไม่เต็มตัวเช่นเดียวกัน วันละ1พานครับทั้งๆที่จริงใจอยากจะหลายพาน
วันหนึ่งไปเจอเข้าเต็มๆครับ มากันเป็นหมู่ คณะอายุก็ยังน้อยๆกันอยู่ วนกันซะหลายพานเชียว วนหลายพานก็ไม่เท่าไหร่ แต่ที่แสบสุดคือประเภทยกพานครั้งเดียวแต่ รอสัก กับพระอาจารย์ท่าน 4-5 ครั้งผมเจอเต็มๆคิวก่อนหน้าผมนี่เอง ประมาณว่าค่าครู25บาท สุดคุ้ม
แต่ด้วยว่าเราไปแค่คนเดียวเค้ามากับเป็นหมู่คณะ จะไปพูดอะไรก็ไม่ได้ จึงต้องเงียบ รอจนพี่ท่านเค้าจะสัก จนพอใจบางทีพระอาจารย์ท่านก็ตักเตือนด้วยตัวท่านเองเลยว่า ให้คนอื่นเค้าได้สักบ้าง 
"ขอวิงวอนเห็นใจพระอาจารย์ท่านบางเถอะครับ"

minimint1150:
ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับกระทู้นี้ กำลังชั่งใจอยู่เลยว่าจะไปสักกี่ลาย
เพราะเหตุผลว่าเป็นหญิงและอยู่ไกลเช่นกัน แต่ตอนนี้ก็เข้าใจดีและเห็นใจท่านมากค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ ^ ^

knight1978:
ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆ ที่ช่วยเตือนสติโดยเฉพาะตัวผมเองได้มากเลยครับ

jookku:
แจ๋วมากเลยครับที่ออกมาชี้แจงแบบนี้

chinjung:
จรืงแท้แน่นอนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version