ผู้เขียน หัวข้อ: ## ประกาศ เรื่องการโพสภาพวัตถุมงคลต่างๆ ##  (อ่าน 7812 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

สวัสดีครับ สมาชิกทุกท่าน ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง บ่อยมาก ระวังดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

ในช่วงระยะเวลาหนึ่งเดือนที่ผ่านมา ผมได้รับฟังข้อเสนอแนะและความคิดเห็นจากสมาชิกจำนวนหลายครั้ง

ว่าด้วยเรื่องของเว็บบอร์ดเรา เป็นเว็บบอร์ดของวัดบางพระ และเจตนารมณ์ที่ก่อตั้งเว็บขึ้นมาก็เพื่อ

ให้เป็นที่พบปะ แลกเปลี่ยนพูดคุย ในหมู่ลูกศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่น ส่วนในหัวข้อกระทู้โพสรูปนั้น

ในช่วงระยะเวลาแรกๆก็มีการโพสพระเครื่องและวัตุมงคลที่ไม่ใช่ของวัดบางพระ บ้างในบางครั้ง

ซึ่งเป็นการนำพระเครื่องและวัตถุมงคลดังกล่าวนั้นมาสอบถามในเรื่องต่างๆ เช่น แท้ไม่แท้ ทันไม่ทัน

ทางทีมงานก็อะลุ่มอะล่วยมาตลอด  แต่ช่วง 1-2 เดือนที่ผ่านมาก็เริ่มนำเอาพระเครื่องใหม่ๆ (พระศูนย์)

นำเข้ามาโพสมากขึ้นและบ่อยครั้ง ซึ่งเข้าข่ายเจตนาให้เกิดการซื้อขายแลกเปลี่ยน

(คงหวังผลให้เกิดทางหลังไมค์) ซึ่งผิดกฎระเบียบและเจตนาของบอร์ดวัดบางพระด้วย

เพื่อเป็นการป้องกันไม่ให้เกิดเหตุไม่พึงประสงค์ทั้งปวง

ดังนั้น ขอประกาศ เรื่องการโพสรูปวัตถุมงคล ตั้งแต่วันนี้

ห้ามโพสวัตถุมงคล ที่ไม่ใช่ของวัดบางพระโดยเด็ดขาด

(ยกเว้นทีมงาน ผู้คุมกฏ และผู้ดูแลบอร์ด)

ผู้ฝ่าฝืนจะถูกดำเนินการ ลบกระทู้  แจ้งตักเตือน ให้พ้นสภาพจากสมาชิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2555, 12:26:03 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ผมกำลังจะเอา วัตถุมงคลหลวงปู่แช้ม หลวงปู่เงิน วัดดอนยายหอมลงอยู่พอดีเลย อดซะเเล้ว

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
สำหรับส่วนตัวของผม..ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ :015:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...

ผมเคยช่วยตอบกระทู้นึง  เรื่องหลวงปู่ทวด ผมบอกพิมพ์ที่เขาถามไม่มีคนเล่นกัน

เจ้าของกระทู้ยังมาเถียงผมว่า พิมพ์ของเขามี และของเขาหายากด้วย

ผมเลยสงสัยว่ารู้ดีนัก  แล้วจะมาถามหา.......ทำไมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2555, 08:33:50 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อีกหนึ่งเสียงครับท่าน.เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..

ห้ามโพสวัตถุมงคล ที่ไม่ใช่ของวัดบางพระโดยเด็ดขาดไม่ว่ากรณีใดๆ....
ผู้ฝ่าฝืนจะถูกดำเนินการ ลบกระทู้  แจ้งตักเตือน ให้พ้นสภาพจากสมาชิก  :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
You like this
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ jackz

• จตุตถะ
  • Nongear48
นี่ผมคิดดังขนาดนั้นเลยหรอครับเนี่ย ^^
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ หลังๆนี่เริ่มเยอะขึ้น

ออฟไลน์ เสือสำนึก

• จตุตถะ
    • อีเมล
เห็นด้วยครับผม
  "อย่าเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน
มากกว่าผลประโยชน์ของส่วนรวม"

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
เยี่ยมครับ เด็ดขาดไปเลย :053:

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ ให้มีแต่ของวัดบางพระ ของเราเถอะ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รับทราบครับ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
รับทราบและเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
 น้อมรับในกฏกติกาครับ
ว่าแต่
  เพราะพวกแอบแฝงบางตัว
ทำคนที่จะโพสภาพวัตถุมงคลโดยสุจริต
ต้องเดือดร้อนไปด้วย
จะขายของยังมีเจตนาแอบแฝง ของที่ขายมันจะดีหรอ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ chakarow

• ตติยะ
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ
 น้อมรับในกฏกติกาครับ
ว่าแต่
  เพราะพวกแอบแฝงบางตัว
ทำคนที่จะโพสภาพวัตถุมงคลโดยสุจริต
ต้องเดือดร้อนไปด้วย
จะขายของยังมีเจตนาแอบแฝง ของที่ขายมันจะดีหรอ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
เห็นด้วยครับ แบ่งปันภาพโดยสุจริตก็ซวยไปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2555, 10:45:41 โดย โองการยันนะรังสี »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
เห็นด้วยตามประกาศครับ เว็บไซด์วัดบางพระ ก็ควรจะมีแต่เรื่องราวต่างๆของวัดบางพระให้ศึกษาครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ  :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
รับทราบครับผม  :050:

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
รับทราบ และพร้อมที่จะทำตามครับ
 :015: :015: :015:

ออฟไลน์ DhammaJakra

• ปฐมะ
  • *
รับทราบครับ
ไม่มีความสุขใด... เสมอด้วยความสงบจากตัวเรานี่เอง...

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
รับทราบ และเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ C01239

• ตติยะ
  • เพราะคนเราไม่เหมือนกัน
    • อีเมล
 :017: :017:เห็นด้วยครับ  :017: :017:

ออฟไลน์ jimmy1234

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เห็นด้วยอย่างแรงครับ เพราะเห็นเว๊ปอื่นๆเฉพาะก็เฉพาะจริงๆครับ ....ศิษย์หลวงพ่อ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ผม เป็น ทหารอยู่ชลบุรี รายงานตัว ใหม่ ครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
โหลดภาพไม่ได้  ทำอย่างไรดี

ออฟไลน์ tookslot

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เห็นด้วยจ๊ะ