ผู้เขียน หัวข้อ: นำลายยันต์มาให้ชมครับ ฝีเข็มพระอาจารย์ญาครับ  (อ่าน 4684 ครั้ง)

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล

พระอาจารย์ญาใจดีมากๆครับ เมตตาให้ลูกศิษย์เสมอครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ น้องก๊องคืบหน้าไปรวดเร็วมากครับ อย่างนี้ได้แต่ส่งเสียงเชียร์  :016:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ น้องก๊องคืบหน้าไปรวดเร็วมากครับ อย่างนี้ได้แต่ส่งเสียงเชียร์  :016:

ขอบคุนครับพี่ รันตี  :002: :002: :002:

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
การวางยันต์แบบนี้เป็นเอกลักษณ์ของพระอาจารย์อภิญญาเลยครับ..ดีใจด้วยนะครับ..พี่ก็ศิษย์พระอาจารย์อภิญญาครับ :016:

• จตุตถะ
    • อีเมล
การวางยันต์แบบนี้เป็นเอกลักษณ์ของพระอาจารย์อภิญญาเลยครับ..ดีใจด้วยนะครับ..พี่ก็ศิษย์พระอาจารย์อภิญญาครับ :016:

ครับพี่ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  เสาร์ - อาทิตย์นี้่ได้รับเมตตา
จากพระอาจารย์ญา ด้วยครับ
  ขอแสดงความนับถือ
      Gearmour
ปล.ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
  เสาร์ - อาทิตย์นี้่ได้รับเมตตา
จากพระอาจารย์ญา ด้วยครับ
      Gearmour
ปล.ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

ยินดีด้วยนะครับพี่และ ขอขอบพระคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2555, 10:11:50 โดย GONGKUB »

ออฟไลน์ timemy15

• ตติยะ

พระอาจารย์ญาใจดีมากๆครับ เมตตาให้ลูกศิษย์เสมอครับ

ยันต์กวาง นั้นใช้กวางเหลียวหลัวป่าวครับ ขอกับ  อ.ท่านใดครับสวยดี

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
ยันต์กวาง นั้นใช้กวางเหลียวหลัวป่าวครับ ขอกับ  อ.ท่านใดครับสวยดี

ก่อนอื่นขอบคุณ คุณGONGKUB จขกท.ที่นำภาพมาแบ่งปันนะคะ

คุณ timemy ลายยันต์งามมากๆเลยนะคะว่าไหมคะ  :095:
แต่จากที่เคยได้อ่านหลายๆกระทู้ พี่น้องศิษย์วัดบางพระหลายท่านบอกว่า
จำเพาะอยากได้ยันต์ไหนนั้นไม่ค่อยมีใครขอค่ะ คงต้องแล้วแต่ความเมตตาของพระอาจารย์และอาจารย์ค่ะ :050: :050:

• จตุตถะ
    • อีเมล

ใช่ครับ

พระอาจารย์ญาเมตตาให้มาครับ ทั้งหลังคับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ

ถ้าเดาไม่ผิดคราวหน้าไป...น่าจะได้ อีก 20 ยอด รวมของเก่า เป็น 29 ยอด...

เพื่อเป็นการวางหลักฐานที่มั่นคงก่อนล้อมยันต์..ช่วงบน...

ปล. คาดการจากการที่ผมพยามศึกษา หลักการ และวิธีคิดของพระอาจารย์

มิได้ลบหลู่แต่อย่างใด  เพื่อประดับความรู้...ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยันต์กวาง นั้นใช้กวางเหลียวหลัวป่าวครับ ขอกับ  อ.ท่านใดครับสวยดี

ก่อนอื่นขอบคุณ คุณGONGKUB จขกท.ที่นำภาพมาแบ่งปันนะคะ

คุณ timemy ลายยันต์งามมากๆเลยนะคะว่าไหมคะ  :095:
แต่จากที่เคยได้อ่านหลายๆกระทู้ พี่น้องศิษย์วัดบางพระหลายท่านบอกว่า
จำเพาะอยากได้ยันต์ไหนนั้นไม่ค่อยมีใครขอค่ะ คงต้องแล้วแต่ความเมตตาของพระอาจารย์และอาจารย์ค่ะ :050: :050:

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล

ถ้าเดาไม่ผิดคราวหน้าไป...น่าจะได้ อีก 20 ยอด รวมของเก่า เป็น 29 ยอด...

เพื่อเป็นการวางหลักฐานที่มั่นคงก่อนล้อมยันต์..ช่วงบน...

ปล. คาดการจากการที่ผมพยามศึกษา หลักการ และวิธีคิดของพระอาจารย์

มิได้ลบหลู่แต่อย่างใด  เพื่อประดับความรู้...ครับ

คิดแบบผมเลยครับพี่ ขอบคุนครับผม

วันนี้ที่จริงมีโอกาสได้ไป กราบพระอาจารย์ซักหน่อยแต่พอดี

ตกรถ เลยอดไปเลยครับ เสียดายอ่า ว่าจะไปขอความเมตตาจากพระอาจารย์ซักหน่อย พรุ่งนี้เปิดเทอมแล้ว

เสียดายจริงๆครับ  :063:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2555, 10:22:44 โดย GONGKUB »

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
สวยดีเน้อ....

• จตุตถะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
   พรุ่งนี้ไปราชการท้องที่คลองโยงแล้ว
เข้าไปขอความเมตตาพระอาจารย์ดีกว่า
      Gearmour

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
   พรุ่งนี้ไปราชการท้องที่คลองโยงแล้ว
เข้าไปขอความเมตตาพระอาจารย์ดีกว่า
      Gearmour
อ่ะนะ  คุณพี่  ขอให้เดินทางปลอดภัยค่ะ :095: