ผู้เขียน หัวข้อ: นกสาริกา (กระตุก)  (อ่าน 5437 ครั้ง)

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นกสาริกา (กระตุก)
« เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 05:12:51 »
เมื่อวานนกสาริกาข้างขวา กระตุก ทั้งวันเลยครับ

[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: นกสาริกา (กระตุก)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 06:39:20 »
แปลกดีครับ....

ผมไม่มีด้วยซิ พระอาจารย์ท่านไม่ได้สักให้....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 09:43:13 »
พอดีเอามาลงไว้ เผื่อ ท่านใดจะเคยเป็นเหมือนกันบ้าง

แต่ให้น้องชายลองถามกับพระอาจารย์แล้ว

ได้คำตอบว่า

นั่นเป็นการเตือนว่าจะมีเห็นการเกิดขึ้นในอีกไม่กี่วันนี้

แต่ท่านไม่ได้ยืนยันว่า เหตุการณ์นั้นจะดีหรือร้าย

ท่านเพียงย้ำว่าให้เตรียมตัวรับเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้น

ผมเองก็ได้คิดทันทีว่า ต้องมีสติเอาไว้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 09:48:31 »
แปลกดีครับ....

ผมไม่มีด้วยซิ พระอาจารย์ท่านไม่ได้สักให้....

ได้ยันต์นะแบบนี้มาแทนหรือเปล่าครับ

เพราะว่า ถ้าไม่ได้รูปนกสาริกา ก็จะได้เป็นยันต์นะสาริกา

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 09:55:41 »
ไม่ใช่ครับ...เป็นอัขระแทนครับ....

ปล.แต่เคยมีคนถาม พระอาจารย์ อภิญญา ว่าช่วงหลังมานี่ ทำไมท่านไม่สักยันต์สาริกา

ท่านตอบว่า "สักจิ้งจก ก็เป็นเมตตาเหมือนกัน..."

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2555, 10:01:58 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 10:04:38 »
สาริกา หลวงพี่พันก็เมตตา
จิ้งจกกัดหาง หลวงพี่ญาก็เมตตา
สุดยอดครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 10:09:52 »
อัตราเสี่ยงช่วงนี้
-ขับรถเร็ว(สูงสุด220)
-เปลี่ยนงานใหม่

ผมคงต้องเพิ่มความระมัดระวัง

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 10:15:37 »

เร็วไปมั่งครับ...

เร็วสุดไม่น่าเกิน 140 จะดี แต่เฉลี่ย 120 ถนนต่างจังหวัด

มีอะไรเบรคทัน...

ลองคำนวณเวลาที่เร็วขึ้น กับ โอกาส ที่จะเกิดอุบัติเหตุมากขึ้น  ผมว่ามันไม่คุ้มกัน

เราเป็นอะไรไป ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าไปชนคนอื่น จะเป็นบาป  ครับ

ผมใช้หลักการ ไม่ต้องรีบ ตื่นเร็วขึ้น เราก็มีเวลามากขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2555, 10:19:00 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 10:26:42 »
พอดีเอามาลงไว้ เผื่อ ท่านใดจะเคยเป็นเหมือนกันบ้าง

แต่ให้น้องชายลองถามกับพระอาจารย์แล้ว

ได้คำตอบว่า

นั่นเป็นการเตือนว่าจะมีเห็นการเกิดขึ้นในอีกไม่กี่วันนี้

แต่ท่านไม่ได้ยืนยันว่า เหตุการณ์นั้นจะดีหรือร้าย

ท่านเพียงย้ำว่าให้เตรียมตัวรับเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้น

ผมเองก็ได้คิดทันทีว่า ต้องมีสติเอาไว้

คิดในแง่ดี อาจจะมีโชคก็ได้นะคะ เช่น อาจจะถูกหวย อาจจะได้แต่งงาน ได้เลื่อนตำแหน่ง ได้ของฝาก อะไรอย่างนี้ ทำใจให้สบายค่ะ

ส่วนอันนี้ ถ้ารู้ว่ามันจะเป็นความเสี่ยง ก็ปรับลงสักหน่อย เพื่อตัวเองและคนอื่นนะคะ  :050: :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2555, 10:28:01 โดย babybirth »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 10:34:04 »
ครั้งล่าสุดโดนจับเรื่องความเร็ว (190)

ตำรวจเขาถามผมว่า "ลองเครื่องหรอ"

แต่ที่ความเร็ว (220) ไม่ควรแตะเบรคกระทันหันครับ

ต้องรอให้ความเร็วต่ำกว่า (150) ฉนั้นถนนต้องโล่งและเผื่อระยะเบรคให้พอครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 10:37:28 »
ครั้งล่าสุดโดนจับเรื่องความเร็ว (190)

ตำรวจเขาถามผมว่า "ลองเครื่องหรอ"

แต่ที่ความเร็ว (220) ไม่ควรแตะเบรคกระทันหันครับ

ต้องรอให้ความเร็วต่ำกว่า (150) ฉนั้นถนนต้องโล่งและเผื่อระยะเบรคให้พอครับ

อุบัติเหตุ มันมาแบบไม่เผื่อให้เรานะครับ....

มันนึกจะมา มันก็มาเลย  ไม่ว่าจะเป็น คน สัตว์ สิ่งของ...

มีนักแข่งรถ ระดับแชมป์ประเทศไทย ต้องมาจบชีวิต บนถนนก็มี

เพราะการใช้ความเร็วสูงๆได้ เฉพาะในสนามแข่งเท่านั้นครับ...

ปล.ถ้าใครเกิดในรุ่นผม จะรู้จักนักแข่งรถท่านนึง ขวัญใจผมเลย

เขาคือ อดิเรก  แซ่ลิ้ม  แชมป์ ทั้ง วิบาก และทางเลียบ แต่ก็ต้องมาประสบอุบัติเหตุบนถนน เสียชวิต

รุ่นเดียวกับ จอห์น อิสรัมย์ แต่ จอห์น อิสรัมย์ สู้ไม่ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2555, 10:52:45 โดย naklop1911 »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.ย. 2555, 10:46:43 »

สงสัยผมจะเคยตัว เพราะว่าอยู่กับงานลักษณะแบบนี้

ต้องขอบคุณทุกท่านที่ได้ ตักเตือน อย่างไรผมจะระวังไว้ครับ

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ก.ย. 2555, 08:13:58 »
       ...แต่คันนี้วิ่ง  ไม่เร็ว

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ก.ย. 2555, 08:43:15 »
สุดยอดเลยครับท่าน nong-juk  :016:  :016:  :016:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ฉิมพาลี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 ก.ย. 2555, 09:12:25 »
นกสาริกา หลวงพี่ญา อยากมากที่จะได้ และก็ไม่เคยเห็นท่านสักให้ใคร เนื่องจาการที่ได้ช่วยดึงหนังท่าน มาเป็นเวลาสิบกว่าปียังไม่เห็นใครได้ รวมทั้งตัวผม แปลกใจมาตั้งสิบว่าปีแล้ว
รักกันหนอ เราชาวพุทธ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ก.ย. 2555, 05:10:37 »
นกสาริกา หลวงพี่ญา อยากมากที่จะได้ และก็ไม่เคยเห็นท่านสักให้ใคร เนื่องจาการที่ได้ช่วยดึงหนังท่าน มาเป็นเวลาสิบกว่าปียังไม่เห็นใครได้ รวมทั้งตัวผม แปลกใจมาตั้งสิบว่าปีแล้ว

สองสามปีให้หลังยังพอมีให้เห็นท่านสักอยู่บ้างครับ สาริกาตัวเดียว
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ก.ย. 2555, 07:18:25 »
สวัสดีครับ
จากเรือนไมล์
คันนี้มันคือ เจ้าแดงม้าจอมลำพอง นี่นา
สุดยอดครับ อยากลองสักรอบ (แต่300-340)ผมก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 ก.ย. 2555, 01:20:05 »
นกสาริกา ตัวหนึ่งอยู่ ตัวหนี่งไป

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 ก.ย. 2555, 01:56:29 »
ผมได้จากพระอาจารย์ญามาครับตัวเดียวครับ2-3ปีมาแล้วครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2555, 01:57:54 โดย !!!โบ เด็กป่า!!! »

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 ก.ย. 2555, 03:00:54 »
นกสาริกา ตัวหนึ่งอยู่ ตัวหนี่งไป

ที่หลวงพี่ญาท่านไม่สักสาริกานั้นคงมีเหตุบางอย่าง อย่างที่พี่ Gearmourพูด  "นกสาริกา ตัวหนึ่งอยู่ ตัวหนี่งไป"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ก.ย. 2555, 08:27:36 »
ผมได้จากพระอาจารย์ญามาครับตัวเดียวครับ2-3ปีมาแล้วครับ :001:

เหมือนกันเลยครับท่านโบ สาริกาตัวเดียว แต่ของผมเป็นน้ำมันที่ต้นแขนขวา เรื่องเมตตาสุดยอดเลยครับขอบอก   :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2555, 08:28:23 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ก.ย. 2555, 08:45:19 »

เหมือนกันเลยครับท่านโบ สาริกาตัวเดียว แต่ของผมเป็นน้ำมันที่ต้นแขนขวา เรื่องเมตตาสุดยอดเลยครับขอบอก   :001:

ผมไปกราบขอความเมตตาจากพระอ.บ้างดีกว่า
  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ก.ย. 2555, 11:04:31 »
ขอเสริมคราบ เรื่องยันต์กระตุก จริงๆแล้วไม่่ได้กระตุกแค่สาริกา คราบ ยังมีอีกหลายยันต์ที่กระตุก แล้วขึ้นเป็นผื่นๆ เด่นชัดขึ้นมาในบางเวลา 555
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 ก.ย. 2555, 03:58:06 »
ขอเสริมคราบ เรื่องยันต์กระตุก จริงๆแล้วไม่่ได้กระตุกแค่สาริกา คราบ ยังมีอีกหลายยันต์ที่กระตุก แล้วขึ้นเป็นผื่นๆ เด่นชัดขึ้นมาในบางเวลา 555

จริงครับ

เสือปีนผา ที่หลังด้านขวาของผมเคยกระตุกแรงมาก (ที่แรกรู้สึกตกใจ)

ผมมีอาการนั้นในขณะที่ได้รับเมตตา เป่าหัว จากหลวงพ่อสำอางค์

ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 ก.ย. 2555, 06:41:56 »

เหมือนกันเลยครับท่านโบ สาริกาตัวเดียว แต่ของผมเป็นน้ำมันที่ต้นแขนขวา เรื่องเมตตาสุดยอดเลยครับขอบอก   :001:

ผมไปกราบขอความเมตตาจากพระอ.บ้างดีกว่า
  ขอบคุณครับ

ผมว่าของพี่บัฟที่มีอยู่ก็น่าจะแน่นแล้วนะครับนั่น   11;