ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตถามจากผู้ไม่รู้  (อ่าน 1390 ครั้ง)

ออฟไลน์ terdd

• ตติยะ
    • อีเมล
ขออนุญาตถามจากผู้ไม่รู้
« เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 11:22:05 »
ผมเข้ามาเว็บนี้ก็บ่อยครั้งตั้งแต่สมัยเรียนอยู่ ม.ปลาย จนกระทั่งตอนนี้ผมเรียนปี4 จะจบแล้วในอีกไม่นาน ได้ไปสักกับ พระอาจารย์ตั๊ก พระอาจารย์สมชาย หลวงพี่แป๋ว ผมมีข้อสงสัยที่คาใจมานาน อยากถามพวกศิษย์ผู้พี่ทั้งหลายคับ
"ทำไมไม่ค่อยมีใครเอ่ยถึง พระอาจารย์ตั๊ก พระอาจารย์สมชายมากนัก แล้วรูปที่โพสส่วนใหญ่ของอาจารย์ทั้งสองท่านก็ไม่ค่อยมีครับ" อยากให้พวกศิษย์พี่มาตอบคลายความสงสัยให้ศิษย์ผู้น้องด้วยครับ     ขอบคุณครับ  :054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: ขออนุญาตถามจากผู้ไม่รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 11:44:10 »
คำถามนี้ไม่ควรมาถาม ณ ที่นี้กระมังครับ

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 12:15:36 »
 แนะนำ ท่านเจ้าของกระทู้    เรียนสอบถาม จากพระอาจารย์ 
                            ด้วยตัวท่านเจ้าของกระทู้ คงได้คำตอบครับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 01:01:49 »
น่าจะบังเอิญครับ

แรงศรัทธาเหมือนกันทุกพระอาจารย์
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ terdd

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 03:54:52 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบจากศิษย์ผู้พี่ทุกท่านคับ  :054:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 07:50:53 »
ด้วยความเคารพครับ
       นำเรียนว่ารบกวนลองดูกระทู้เก่าๆดูครับ
ค่อยๆอ่านดูครับ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour
น่าจะบังเอิญครับ

แรงศรัทธาเหมือนกันทุกพระอาจารย์
ผมไม่ชำนาญอักขระวิชาอาคม แต่ผมว่าไม่เหมือน
เพราะไม่เหมือนสมัยที่หลวงพ่อเปิ่นท่านอยู่