ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ค่ะ เพิ่งสักมาวันนี้^^  (อ่าน 2866 ครั้ง)

ออฟไลน์ zinsocute

• ทุติยะ
  • **
หวัดดีค่ะพี่ๆ วันนี้หนูเพิ่งไปสักมาครั้งแรกเลยเพิ่งเคยมาที่วัดนี้
ทำไรไม่ค่อยถูกเลยค่ะตอนสัก หนูไปสัก5แถว สาริกา ดาวล้อมเดือน แล้วก็นางเอกมาอะค่ะ
(ถามป้าที่นั่งสักข้างๆว่าอยากมีแฟนต้องทำไง เขาเลยแนะนำให้ไปสักนางเอก
เหนรูปตอนแรกไม่กล้าสักเลย แต่ก็ลองดูเอาน้ำมันมาแทน =w=)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ ปีหน้าว่าจะไปงานไหว้ครู คนเยอะมากแน่เลย :017:

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
ตอบ: สมาชิกใหม่ค่ะ เพิ่งสักมาวันนี้^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 01:28:01 »
สักที่ไหนเนี่ย คะ (ขออภัยที่ งง)  :075:
ความสงบ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: สมาชิกใหม่ค่ะ เพิ่งสักมาวันนี้^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 01:45:31 »
วังเวง
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 01:50:37 »
นางเอกเป็นไงครับเนี่ย งง บางพระมีด้วยเหรอ ผมเป็นศิษย์บางพระยังไม่เคยได้ยินเลยครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 01:55:08 »
ลดความสงสัยบางอย่างลงเสียบ้างก็ได้ สิ่งที่เราไม่เคยเห็น ไม่เคยได้ยินใช่ว่าจะไม่มี
บางสิ่งมีแท้แค่ไหนก็ไม่รู้

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 10:03:07 »
ลดความสงสัยบางอย่างลงเสียบ้างก็ได้ สิ่งที่เราไม่เคยเห็น ไม่เคยได้ยินใช่ว่าจะไม่มี

คำพูดคมมากครับ  :001:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 02:31:04 »
ยันต์นางเอกเป็นไงครับ ผมอยากเห็น ปล. อยากมีแฟนไม่ต้องสักนางเอกที่ว่าก็ได้ครับ แค่ทำตัวเหมือนนางเอกในละครก็มี่แล้วครับ  :002:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 02:35:23 »
มีนะครับผมเคยเห็นอาจารย์ที่เป็นฆารวาสสักอยู่ครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยมด้วยนะครับผม

ออฟไลน์ กอไผ่

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 03:23:09 »
น่าร๊าคนะคับ :002:
ทำดีไม่ได้ดีจะทำยังไงดี

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 03:51:04 »
บางสิ่งมีแ
ท้แค่ไหนก็ไม่รู้
ผมแค่อยากรู้ ไว้เป็นความรู้เพิ่มเติมนะครับ การสงสัยหรืออยากรู้เป็นสิ่งที่ดีไม่ใช่เหรอครับ ต้องการแค่ท่านผู้รู้เข้ามาตอบเพื่อจะได้เก็บไว้ประดับความรู้ คนเรารู้ไม่เท่ากันครับ บางคนรู้อย่าง บางคนก็รู้อีกอย่าง แบ่งปันความรู้กันได้ นักเรียนที่สงสัยยังยกมือถามครูได้ ส่วนนักเรียนที่สงสัยในการเรียนนั่งเงียบไม่ถามแล้วจะเรียนเก่งสอบได้คะแนนดีดีเหรอครับ กระทู้นี้ที่ผมถามผมมองเป็นความรู้รอบตัวครับ ท่าน เพื่อที่มีเพื่อนๆ พี่ๆผู้รู้เข้ามาตอบจะได้เป็นประโยชน์สำหรับผมและศิษย์น้องๆ เพื่อนๆ ได้รู้กันครับ ผมเช้าใจนะครับว่าคนอยากรู้ก็มี คนไม่อยากรู้ก็มี เน้นนะครับสำหรับคนที่อยากรู้อยากตอบเท่านั้นครับ ถ้าไม่มีคนอยากตอบ อยากรู้ผมกระทู้นี้ขอผ่านครับ ขออภัยเจ้าของกระทู้มา ณ ที่นี้ด้วยครับ :005: :005: :005:

คำพูดคมมากครับ  :001:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 03:53:02 »
ยันต์นางเอกเป็นไงครับ ผมอยากเห็น ปล. อยากมีแฟนไม่ต้องสักนางเอกที่ว่าก็ได้ครับ แค่ทำตัวเหมือนนางเอกในละครก็มี่แล้วครับ  :002:
ถ้าจะจริง ครับ 555 แซวเล่นนะครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 10:58:43 »
เปนรูป M-Leg ค่ะ :095:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 11:43:22 »
อยากเรียนถามว่า สักที่วัดบางพระ หรือเปล่า?ครับ
  ขอบคุณครับ
ปล.ครั้งแรกสักหลายยันต์หลายภาพ นี้อึดจริงๆนะครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 11:46:54 »
อยากเรียนถามว่า สักที่วัดบางพระ หรือเปล่า?ครับ
  ขอบคุณครับ
ปล.ครั้งแรกสักหลายยันต์หลายภาพ นี้อึดจริงๆนะครับ

ช่ายค่ะ สักที่บางพระค่ะ อิอิ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ต.ค. 2555, 12:13:31 »
  ขอบคุณครับ

โอ้ววว
   สักที่กุฎิไหนครับ
      อาจารย์ท่านไหนครับ
แล้วค่าครูแพงไหมครับ
หลายรูปเลยครับ
 เจ็บไหมครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ต.ค. 2555, 12:43:13 »
  ขอบคุณครับ

โอ้ววว
   สักที่กุฎิไหนครับ
      อาจารย์ท่านไหนครับ
แล้วค่าครูแพงไหมครับ
หลายรูปเลยครับ
 เจ็บไหมครับ

หนูสักน้ำมันค่ะ ยกเว้น5แถวสักสี สวยดีเหมือนเซเล็ป :095:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ต.ค. 2555, 01:17:54 »
เปนรูป M-Leg ค่ะ :095:
ผมว่าไม่ต้องสักให้เจ็บตัวหรอกครับหน้าตาคุณก็ดูดีน่ารักอยู่แล้ว ผมหมายถึงยันต์นี้อ่ะครับ ยันต์นางเอกอะไรนี่แหละ :004: :004: