ผู้เขียน หัวข้อ: + + + แจ้งข่าว เหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่นเนื้อกะหลั่ย + + +  (อ่าน 7907 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีวันเด็กครับ สมาชิกทุกท่าน

วันนี้ผมขอมาแจ้งข่าวสำหรับท่านที่สนใจ เหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น

ด้วยทางพระอาจารย์ท่านได้จัดสร้างเหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น เนื้อกะหลั่ยเงิน

เดิมทีแรกตั้งใจไว้เพื่อเก็บบรรจุ แต่ก็มีลูกศิษย์หลายๆท่านที่สนใจอยากจะได้ไว้บูชา

จึงไปกราบขอบูชาเหรียญจากพระอาจารย์ และด้วยความเมตตาของพระอาจารย์

ท่านจึงเปิดโอกาศให้ลูกศิษย์ทุกท่านได้บูชา ร่วมทำบุญ เหรียญละ 300 บาท

ท่านที่สนใจ ติดต่อร่วมทำบุญได้ที่ หลวงพี่ปาด กุฏิพระอาจารย์ต้อย มีจำนวนจำกัดครับ

ปล. ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ นับตั้งแต่หลวงพ่อเปิ่นท่านละสังขาร ผ่านไป 10 ปี

เหรียญรุ่นนี้เป็นรุ่นแรกที่ทำพิธีในโบสถ์ของวัดบางพระโดยพระอาจารย์จากที่วัดบางพระทั้งหมด

และยังจัดพิธีปลุกเสกถึง 2 ครั้ง โดยครั้งที่ 1 ปลุกเสกที่กุฏิใหญ่ริมน้ำ ครั้งทีี่่ 2 ปลุกเสกในโบสถ์วัดบางพระ

เพื่อนๆที่อยากได้วัตถุมงคล พระหลวงพ่อเปิ่นมาบูชา ผมขอแนะนำเหรียญชุดนี้เลยครับ

มีรูปบูรพาจารย์ถึง 2 ท่านคือ หลวงปู่หิ่มและหลวงพ่อเปิ่น  อยู่ในเหรียญเดียวกัน อย่าพลาดโอกาสนะครับ

และยังได้ร่วมบุญกับพระอาจารย์ด้วย เหรียญดี พิธีใหญ่ ทุกวันนี้ผมก็แขวนเหรียญนี้เพียงเหรียญเดียวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ม.ค. 2556, 11:31:07 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่านนนท์มากๆครับที่แจ้งข่าว..เนื้อกะหลั่ยเงินสวยงามมากครับ :016: :016:อยากได้เก็บไว้บูชาครับแต่ช่วงนี้ติดงานไม่ได้เข้าไปที่วัด
ไม่รู้ว่าวันไหว้ครูจะเช่าบูชาทันเปล่านะ..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Miraclez

• ตติยะ
วันจันทร์นี้ว่าจะเข้าไปจะยังมีอยู่ไหมอ่าครับ

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
วันนี้ผมไปบูชามาแล้วครับ
สอบถามหลวงพี่เห็นว่ายังมีอีกพอสมควรครับ
เข้าไปพรุ่งนี้น่าจะยังทัน
ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ zoombeam

• ทุติยะ
  • **
เหรียญสวยดีครับ
สรุปว่าเหรียญรุ่นนี้มีกี่เนื้ออะครับ
เพราะผมสั่งจองเหรียญเงินไว้ยังไม่ได้ไปเอาเลย เดี๋ยวเข้าไปไม่พลาดแน่ครับ
รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
สรุปว่าเหรียญรุ่นนี้มีกี่เนื้ออะครับ
เพราะผมสั่งจองเหรียญเงินไว้ยังไม่ได้ไปเอาเลย เดี๋ยวเข้าไปไม่พลาดแน่ครับ

มีหลายเนื้อครับ ทองคำ เงิน นวะ ทองแดง ตะกั่ว(ลองพิมพ์) ทองแดง(กะหลั่ยเงิน)
แต่ที่เปิดให้จองตอนแรกมี 3 เนื้อ คือ เงิน นวะ ทองแดง
ส่วนกะหลั่ยเงินเดิมทีแรกตั้งใจไว้เพื่อเก็บบรรจุอย่างที่พี่โองการยันนะรังสี แจ้งรายละเอียดไว้จึงเปิดให้บูชาเพิ่มในภายหลัง
ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

• ทุติยะ
  • **

มีหลายเนื้อครับ ทองคำ เงิน นวะ ทองแดง ตะกั่ว(ลองพิมพ์) ทองแดง(กะหลั่ยเงิน)
แต่ที่เปิดให้จองตอนแรกมี 3 เนื้อ คือ เงิน นวะ ทองแดง
ส่วนกะหลั่ยเงินเดิมทีแรกตั้งใจไว้เพื่อเก็บบรรจุอย่างที่พี่โองการยันนะรังสี แจ้งรายละเอียดไว้จึงเปิดให้บูชาเพิ่มในภายหลัง
ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

มีทองคำด้วยหรอครับ เป็นของเฉพาะของกรรมการหรอครับ
แล้วตะกั่วลองพิมพ์มีให้เช่าด้วยไหมครับ หรือมีแค่ของกรรมการ

• ตติยะ
ไปบุชามาแล้วครับ ไม่พลาดครับ  :002:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมได้ไปจองแล้วครับ2เหรียญ เนื้อกะไหล่เงินมีจาร2ข้างครับ เหรียญสวยครับ ส่วนทองแดงผมให้หลวงพ่อต้อยท่านจารให้ครับ ผมให้น้องชายและเพื่อนไปคนละเหรียญครับ ให้วันปีใหม่ครับ ผมว่าจะไปบูชาเหรียญทองแดงอีกสัก2เหรียญ :001:และก็มีล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นตอกโค้ต9ตัวครับหลวงพ่อต้อยท่านทำครับผมไปจองแล้ว2องค์ทำบุญองค์ละ1000บาท แล้วแต่กำลังเบี้ยของผมครับ พี่ๆน้องๆคนไหนอยากร่วมทำบุญกับหลวงพ่อต้อยมาที่กุฎิหลวงพี่ปาดได้ครับกุฎิหลวงพ่อต้อยตรงกับรูปเจ้าแม่กวนอิมครับหรือมาไม่ถูกก็สอบถามที่ให้บูชาดอกไม้ธูปเทียนครับ หรือเห็นลูกศิษย์ก็ถามได้เลยครับกุฎิหลวงพ่อต้อยไปทางไหน ผมบอกได้เลยว่าเหรียญรุ่นนี้ สุดยอดครับ :001:ร่วมทำบุญกับหลวงพ่อได้เหรียญแท้และได้บุญด้วยครับ เหรียญรุ่นนี้มีปลอมแล้วครับ:054: :054:ถ้าเหรียญรุ่นนี้หมดจะเสียใจนะครับ 15; 23;กราบนมัสการหลวงพ่อ หลวงพี่ทุกๆรูป  :054: :054: :054:ครับและอาจารย์ :054: :054:ครับ วัตถุมงคลหลวงปู่เปิ่นผมเก็บไว้หมดครับมีทันบ้างไม่ทันบ้างหลวงพ่อให้มาบ้างผมก็เก็บไว้ ท่านผู้การเสือท่านก็ให้วัตถุมงคลมาบ้างครับผมก็เก็บไว้ :054: :054:ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2556, 11:22:26 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

• ตติยะ
ล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นเป็นยังไงหรอครับเปิดให้จองนานหรือยังครับ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นเป็นยังไงหรอครับเปิดให้จองนานหรือยังครับ
ล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นขาวดำสวยครับฝังเหรียญทันหลวงปู่เปิ่นตอกโค้ต9ตัว(หลวงพ่อต้อยท่านเจิมแป้ง)ครับเปิดจองกับเหรียญรุ่นนี้ครับมีไม่มากนะครับผมว่าท่านเห็นแล้วคงต้องบูชา ลองดูกระทู้ ของท่านสิบทัศน์อะครับ :ร่วมทำบุญเทพื้นคอนกรีดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ม.ค. 2556, 11:41:27 โดย รุท หมัดหนักครับ »

ออฟไลน์ nung

• ทุติยะ
  • **
รบกวนสอบถามพี่ๆครับ ว่า 1.บูชาทางไปรษณีย์ได้หรือเปล่าครับ เนื่องจากอยู่ไกลครับหรือมีวิธีอื่นมั่ยครับ 2.เหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น เนื้อกะหลั่ยเงินบูชา เหรียญละ 300 บาทเหรอครับ
-ขอบคุณครับ-

• ทุติยะ
  • **
รบกวนสอบถามพี่ๆครับ ว่า 1.บูชาทางไปรษณีย์ได้หรือเปล่าครับ เนื่องจากอยู่ไกลครับหรือมีวิธีอื่นมั่ยครับ 2.เหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น เนื้อกะหลั่ยเงินบูชา เหรียญละ 300 บาทเหรอครับ

เนื้อกะหลั่ยเงิน 300 ครับ
มี 500 เหรียญ
วันนี้ผมไปเอามมา 3 เหรียญ ไม่รู้ว่า เหลืออีกเยอะไหม
เนื้อทองแดงยังมีอีกครับที่เห็นๆ ก็ ลังนึง 100 องค์
แต่ไม่แน่ใจว่าเหลืออีกเยอะไหม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ได้ครับ  ลองสอบถามท่านพี่โองการยันนะรังสีครับ  :001:

• ตติยะ
ล็อกเก็ตหลวงปู่เปิ่นขาวดำสวยครับฝังเหรียญทันหลวงปู่เปิ่นตอกโค้ต9ตัว(หลวงพ่อต้อยท่านเจิมแป้ง)ครับเปิดจองกับเหรียญรุ่นนี้ครับมีไม่มากนะครับผมว่าท่านเห็นแล้วคงต้องบูชา ลองดูกระทู้ ของท่านสิบทัศน์อะครับ :ร่วมทำบุญเทพื้นคอนกรีดครับ

ผมไปวัดเห็นแต่ป้ายเหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น ไม่เห็นล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่น เลยไม่รู้ครับอยากเห็นรูปล็อกเก็ตอ่าครับว่าเป็นยังไง

• ทุติยะ
  • **
ล็อกเก็ตหลวงปู่ ยังมีครับ แต่เหลือไม่เยอะ วันนี้ผมไปมา มีอันเล็กและอันใหญ่
ไม่มีป้ายบอกหรอกครับ ถ้าไปอีกให้ถามพวกพี่ๆลุงๆที่ให้เช่าดอกไม้อะครับ
ว่าหลวงพี่ปาดอยู่ตรงไหนแล้วถามท่านเอาครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ผมไปวัดเห็นแต่ป้ายเหรียญหลวงปู่หิ่มหลวงพ่อเปิ่น ไม่เห็นล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่น เลยไม่รู้ครับอยากเห็นรูปล็อกเก็ตอ่าครับว่าเป็นยังไง

รายละเอียดทั้งหมด ตามกระทู้นี้ครับ...
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=28857

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เหรียญเนื้อทองแดงกะไหล่เงิน จำนวนสร้าง ๕๐๐ เหรียญ (เหลือไม่มาก)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2556, 01:39:16 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
หากสั่งจองทำตามขั้นตอนนี้ได้เลยมั่ยครับ
1. กรุณาโอนเงินให้เรียบร้อยแล้วค่อยมากรอกรายละเอียด

ชื่อบัญชี เว็บบอร์ดวัดบางพระ  ธนาคารกสิกรไทย

เลขที่บัญชี 715-2-64280-0

2. กรอกรายละเอียดดังนี้

ชื่อและจำนวนเหรียญที่ต้องการ จำนวนเงินที่โอน วันที่และเวลาที่โอน ตามตัวอย่างดังนี้

ชื่อและนามสกุล..................................

ขอสั่งจองเหรียญ

เนื้อเงินจำนวน..............................ราคาบูชาเหรียญละ 1500 บาท หมดแล้ว

เนื้อนวะโลหะจำนวน......................ราคาบูชาเหรียญละ 1000 บาท  เหลือน้อยแล้วนะครับ

เนื้อทองแดงรมดำจำนวน................ราคาบูชาเหรียญละ  150 บาท

ค่าดำเนินการห่อหุ้มและจัดส่งแบบด่วน EMS ครั้งละ 50 บาท ต่อจำนวน 3 เหรียญ

ปิดสั่งจองแล้วนะครับติดต่อบูชาได้ที่ หลวงพี่ปาด กุฏิพระอาจารย์ต้อย ครับ

ออฟไลน์ nung

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล
รุ่นนี้มีไหมครับ

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
สวยมากๆๆเลยครับ