ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ๒๓ มีนาคม ๒๕๕๖  (อ่าน 5131 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
เก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมกันนิดหน่อยครับ...

๑.

๒.

๓.

๔.

๕.

:001:

๑๑.

๑๒.

๑๓.

๑๔.

๑๕.

๑๖.

๑๗.

๑๘.

๑๙.

๒๐.

๒๑.

๒๒.

๒๓.

๒๔.

๒๕

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขอร่วมด้วยนะครับ 

ภาพถ่ายจากโทรศัพท์ ไม่ได้แต่งภาพใดๆทั้งสิ้นครับ...

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณท่านเว็บมาสเตอร์...สวยงามทุกภาพครับ
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับ..สำหรับภาพสวยๆในพิธีไหว้ครู :053: :053: :053:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ขอบคุณมากครับที่นำรูปมาให้ชมครับ ปีนี้เป็นปีแรกที่ไม่ได้ไปถ่ายรูปงานไหว้ครูรู้สึกเสียดายจริงๆ

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณมากครับที่เอามาให้รับชมครับ ขนาดแดดร้อนมากๆแต่ก็ไม่เกินศรัทธาของพวกเราศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ สู้ทุกคน :016: :015:

ออฟไลน์ kong2222

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :054: :054: ขอบคุณครับ ภาพสวยๆๆไหว้ครูปีนี้ :054: :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบพระคุณมากๆเลยครับ  :054:มาใด้เร็วดั่งใจหวังจริงๆเลยครับ ภาพสวยๆงานไหว้ครู :016: :015:

แน่นจริงๆปีนี้ หายใจแทบไม่ออก ศรัทธา แรงกล้า จริงๆ ศิษย์วัดบางพระ :050:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่านเวปมาสเตอมากๆครับเมื่อวานนี้ร้อนมากครับแต่ผู้คนที่มาร่วมงานไหว้ครูก็ไม่ถอยครับและมีเรื่องประทับใจอยู่เรื่องนึงคือมีคณผู้หญิงกลุ่มนึกลุกจากเก้าอี้ให้พระสงฆ์นั่งครับทั้งทีอากาศร้อนอบอ้าวมากๆน่ายินดีครับถึงมันจะเป็นเรื่องเล็กๆน้อย แต่ด้วยความมีน้ำใจแล้วผมขอตบมือให้เลย :053:
อีกเรื่องคือปีนี้ผมไม่รู้เป็นอะไรพอได้ยินเสียเทปเสียงหลวงพ่อเปิ่นแล้วหูอื้อน้ำตาเหมือนจะใหลให้ได้เลยครับต้องเงยหน้าตั้งหลายครั้งครับไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่าหรือผมจิตตกเองแต่ก้ยังประทับใจงานไหว้ครูปีนี้ครับปีหน้าไปอีกครับขอ ขอบคุณคณะผู้จัดให้มีการไหว้ครูและเจ้าหน้าที่ทุกท่านครับโดยเฉพาะเวปมาสเตอร์ไม่มีท่านผมก็ํไม่มีข่าวสารของทางวัดขอบคุณมากๆครับ :054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เป็นความประทับใจของทุกๆปีที่จะไม่เคยลืม

ออฟไลน์ pednoilynam

• ตติยะ
    • อีเมล
ภาพสวยงามมากค่ะ
ไปเป็นปีแรกคนเยอะมากๆ ยิ่งตอนเข้าไปรับน้ำมนต์โอ๊ยยยย เกือบโดนเบียดตายอยู่ในกลุ่มฝูงชน
แต่ด้วยความอดทนก็ผ่านมาได้ ปีหน้าตั้งใจจะไปอีก แต่ขออยู่รอบนอกแล้วกัน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กำลังรอชมภาพของท่าน ข้าวหลามตัด อยู่เชียว

น่าเสียดายจังเลย  :070:  :070:  :070:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสวยทุกภาพครับ ขอบคุณท่านเว็บมาสเตอร์และท่านนักรบอาทมาตครับมีรูปผมติดด้วยครับเสื้อยันต์สีเหลืองครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2556, 08:24:55 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณท่านเวปมาสเตอมากๆครับเมื่อวานนี้ร้อนมากครับแต่ผู้คนที่มาร่วมงานไหว้ครูก็ไม่ถอยครับและมีเรื่องประทับใจอยู่เรื่องนึงคือมีคณผู้หญิงกลุ่มนึกลุกจากเก้าอี้ให้พระสงฆ์นั่งครับทั้งทีอากาศร้อนอบอ้าวมากๆน่ายินดีครับถึงมันจะเป็นเรื่องเล็กๆน้อย แต่ด้วยความมีน้ำใจแล้วผมขอตบมือให้เลย :053:
อีกเรื่องคือปีนี้ผมไม่รู้เป็นอะไรพอได้ยินเสียเทปเสียงหลวงพ่อเปิ่นแล้วหูอื้อน้ำตาเหมือนจะใหลให้ได้เลยครับต้องเงยหน้าตั้งหลายครั้งครับไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่าหรือผมจิตตกเองแต่ก้ยังประทับใจงานไหว้ครูปีนี้ครับปีหน้าไปอีกครับขอ ขอบคุณคณะผู้จัดให้มีการไหว้ครูและเจ้าหน้าที่ทุกท่านครับโดยเฉพาะเวปมาสเตอร์ไม่มีท่านผมก็ํไม่มีข่าวสารของทางวัดขอบคุณมากๆครับ :054: :054: :054: :054: :054:

แต่ในความคิดผมนะครับ เค้าควรจะลุกให้พระนั่งตั้งนานแล้ว  ผมเห็นหลวงพี่ท่านยืนมานานมากรู้สึกไม่ค่อยดี  ถ้าผมอยู่ใกล้ผมว่าจะเดินไปบอกเค้า แต่ติดที่อยู่ไกล และคนแน่นมากๆ  ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ  ไม่มีอคติใดๆ  ผิดถูกขออภัย ครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ เสือสำนึก

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
  "อย่าเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน
มากกว่าผลประโยชน์ของส่วนรวม"