ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับอยากทราบเกี่ยวกับสัก ''โอม'' ครับ  (อ่าน 4572 ครั้ง)

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ผมได้สัก ''โอม'' น้ำมันมาครับ เข้าใจว่าเป็นหัวใจเทพทุกพระองค์ แต่ต้องการลึกมากกว่านี้อะครับ พุทธคุณด้านไหนหรอครับพี่ แล้วจะมีอาการของขึ้นหรือเปล่าครับ ขอบคุณมากๆนะครับ ด้วยความเคารพพี่น้องบางพระ
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ที่วัดบางพระมีสักโอมด้วยหรอครับเนี่ย :074:

• ปัญจมะ
อ๋อไม่มช่ครับ ผมสักที่อื่นครับพี่ แฮะๆ 55

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
[shake]สอบถามที่สำนักที่สักมาเลยน่าจะดีนะน้องมาถามตรงนี้อาจจะได้ข้อมูลไม่ชัดเจน[/shake]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Lookkailuffy

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพี่นัน
    • อีเมล
ส่วนตัวนับถือพระพิฆเนศมากค่ะ

สวยค่ะ อยากสักบ้าง

• ปัญจมะ
อาจารย์แกสายเทพโดยตรงเลยครับ ไม่สวยแต่พุทธคุณแน่นครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :074:  "อิทธคุณท่าน" ผู้ที่บูชามหาเทพ พึ่งเปล่งเสียง โอม.. {อุอะมะ หรือ อะอุมะ ประมาณนี้แล}
สังเกตุไหมว่า คนเป็นใหญ่เป็นโต มักไม่ค่อยมีชื่อโอม .. ของอินเดียท่านก็อย่าง
ของไทยเราก็อย่าง ถ้าเป็นไทย สักโอม คือ1.ร่างเทพ ทรงหรือเชิญท่าน  2.เป็นผู้บูชาท่าน ซึ่งต้องทำให้ดีครับ ไช่ส่วนใหญ่ไปทางไศยศาสตร์
ถือต้องถือกว่าคนปกติ เช่น"ห้ามทานเนื่อวัวเลย" เพราะพาหนะพระศิวะคือโคนนทิ จึงกินบริวารท่านไม่ได้
ถ้าถือศีล5บ่อยๆ วันพระทำบุญตักบาตร นั่งสมาธิทำใจให้สดชื่นได้ ก็จะดีกับชีวิตครับ
ยังโชคดีกว่าสักตรีศูรย์กลางหน้าผาก - ถือไม่ได้ ค่อนข้างเหนื่อยครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็