ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งเริ่มสักครับ ได้ห้าแถวหลวงพี่นันมาแล้ว อยากต่อด้วยแปดทิศครับ มีคำถามครับ  (อ่าน 2995 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkeypond

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบว่าหลวงพี่ท่านไหนสักแปดทิศงาม ๆ บ้างครับ เดือนหน้าว่าจะเข้าไปกราบครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตามหลักแล้ว.ลูกศิษย์สายวัดบางพระจริงๆ.เขาจะเริ่มกันที่ยันต์ครูครับ

แต่สมัยนี้อะไรมันก็เปลี่ยนไป. ก็ใด้แต่ทำใจนั่นละครับ

ว่าประเพณีเก่าแก่มันเริ่มหายไป.

เน้นสวย.เน้นสิ่งที่ชอบ.เน้นสิ่งที่ต้องการเลยลืมไปว่า

ยันต์สายวัดบางพระเขาเริ่มจากอะไร

ผิดถูกประการใดกระผมต้องขอกราบอภัยทุกๆท่านด้วยน๊ะครับ

ผมแค่เป็นห่วงยันต์สายวัดบางพระแล้วละครับ

ประเพณีเก่าๆเริ่มเลือนลางหายไปทีละนิดทีละน้อยแล้วครับ

พูดแล้วนึกถึง หลวงพ่อเปิ่น ขึ้น มาทันทีทันใด :061: :054: :054:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตามหลักแล้ว.ลูกศิษย์สายวัดบางพระจริงๆ.เขาจะเริ่มกันที่ยันต์ครูครับ

แต่สมัยนี้อะไรมันก็เปลี่ยนไป. ก็ใด้แต่ทำใจนั่นละครับ

ว่าประเพณีเก่าแก่มันเริ่มหายไป.

เน้นสวย.เน้นสิ่งที่ชอบ.เน้นสิ่งที่ต้องการเลยลืมไปว่า

ยันต์สายวัดบางพระเขาเริ่มจากอะไร

ผิดถูกประการใดกระผมต้องขอกราบอภัยทุกๆท่านด้วยน๊ะครับ

ผมแค่เป็นห่วงยันต์สายวัดบางพระแล้วละครับ

ประเพณีเก่าๆเริ่มเลือนลางหายไปทีละนิดทีละน้อยแล้วครับ

พูดแล้วนึกถึง หลวงพ่อเปิ่น ขึ้น มาทันทีทันใด :061: :054: :054:

เห็นด้วยครับ..

ออฟไลน์ What7141

• ตติยะ
"ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆเด๋วทองก็ล้นออกมาข้างหน้าเอง"

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ chinbee

• จตุตถะ

อันนี้เห็นด้วยอย่างแรงครับ เมื่อปี 45
หลังจากหลวงพ่อท่านมรณภาพแล้วผมไปสัก
ครับแต่ตอนนั้นอายุ 15 เอง เดินเข้าไปกราบ
หลวงพี่แป๊ว บอกท่านว่าจะมาสัก ท่านบอกได้ครับแต่
ต้องเป็นสักน้ำมันนะ ผมก็ครับ ด้วยความที่อยากได้ หนุมานมากเลย
ขอท่าน สิ่งที่ท่านตอบมาคือ เป็นไปตามขั้นตอนครับ
ซึ่งตอนนั้นผมก็งงไอ้ขั้นตอนน่ะคือะไรว่ะ
พอสักมาจนถึงตอนนี้ผมถึงเข้าใจว่า
ตามขั้นตอนน่ะดีที่สุดครับ สวยงาม
ตามตำราหน้าเสือครับ
ปล.ความคิดเห็นผมคนเดียวนะครับ

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบว่าหลวงพี่ท่านไหนสักแปดทิศงาม ๆ บ้างครับ เดือนหน้าว่าจะเข้าไปกราบครับ
จากปากเสียงเล็กๆนะครับสำหรับผมผมว่าไม่จำเป้นต้องสวยนะครับ
หลังผมหลวงพ่อต้อยท่านสักให้แปดทิศรวมถึงอีกหลายๆยันต์ไม่ใช้บล็อคยันต์ผมจางไปเกือบหมดทุกวันนี้ผมก็ยังสักกับหลวงพ่อท่านอยู่ดีครับ
ใจผมได้ครับไม่สวยก้ไม่เคยคิดอะไรครับ
ผิดถูกขออภัยครับนี้คือความคิดเห้นส่วนตัวของผมครับ
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
พุทธคุณ เพราะว่าศรัทธา หรือ ความสวย+แฟชั่น เลือกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2556, 11:19:25 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ผมเริ่มสักกับวัดบางพระตั้งแต่เดือน กุมภาพันธ์
และสักกับหลวงพี่แป๊ว รูปเดียว ตามสเตปเลยครับ
เริ่มจาก เก้ายอด สาริกา เจ็ดยอด แปดทิศ จนปัจจุบัน
ก็ได้ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ supongmai

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมสักมาหลายปีแล้ว ไม่เคยขอ แต่ก็แอบลุ้นตอนสักว่าจะได้อะไร อีกหน่อยคงเต็มเองครับ สาธุ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ monkeypond

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอโทษพี่ ๆ ทุกท่านด้วยครับผมรู้เท่าไม่ถึงการจริง ๆ

ความหมายของผมก็คือ ลวดลายและพุทธคุณจะติดตัวเราไปตลอด เลยอยากได้ลายที่ชอบที่เหมาะกับเราเท่านั้นเองครับไม่ได้มีเจตนาอื่นจริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
เคยเห็นว่าบางครั้งพานแรกหลวงพี่นันก็ให้ห้าแถวก่อนก็มีครับ  หรือไม่ก็เก้ายอดครับ   จะมีอยู่ 2 อย่างครับ  ถ้าใครมีห้าแถวแล้วต่อไปก็จะเก้ายอดครับหลังจากนั้นก็ตามความเหมาะสมของหลวงพี่เค้าครับที่เค้าจะให้  ไม่เคยขอเหมือนกันครับยกเว้นแต่ถ้าหลวงพี่เค้าถามครับ   :008: :008:

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
อย่า เพิ่งหวังอะไรมากนักครับ พระอาจารย์ ท่านเห็นว่ายันต์ไหนเหมาะกับเรา ท่านก้อให้เรามากเอง ใจเย็นครับท่าน
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ยันต์ทุกอย่างต้องเริ่มจากครู และควรเริ่มจากครูครับ ถ้าทนได้นะ ถ้าสักยันต์ที่ชอบก่อนถึงจะเสกจะปลุกใช้แล้วดีก็เถอะ
ไม่มทียันต์ครูคอยคุมคอยคุ้มครอง ผลก็คือไม่มีครูคุ้ม  เวลาขึ้นจะแรง ลงแบบทุลักทุเล เวลาทำผิด ก็จะโดนโทษแรง
แต่ถ้ามียันต์ครู ยันต์นี้แลจะคอยคุ้ม คอยเตือนเราว่าจะผิดแล้วนะ กระตุกบริเวณรอยยันต์ ครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็