ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ตอบหน่อยนะครับหัวข้อหมูหมูหมู  (อ่าน 1876 ครั้ง)

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
 :002: :002:คือว่าผมอยากทราบว่ายันต์หมูทองแดงกะยันต์หมูเขี้ยวตันเหมือนกันป่ะครับเรื่องของเรื่องคือผมมีหมูทีหลัง3ตัวแล้วครับเลยอยากทราบว่ามีพุทธคุณทางไหนครับส่วนตัวไม่รู้เลยครับผมมีอาชีพค้าขายครับหมูเนี่ยจะมีเกี่ยวกับเรื่องค้าขายทำมาหากินเก่งอะไรประมาณนี้ อ๊ะป่าวครับวานผู้รู้ชี้แจงให้ผมได้หายสงสัยด้วยครับ ด้วยความเคารพครับผม :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
เท่าที่รู้ครับ      หมูเขี้ยวตัน  หรือหมูทองแดง  อุปมาว่าเป็นหมู่ป่าตัวผู้ที่เป็นจ่าฝูงครับ  หากินเก่งไปได้ทั่ว  ไม่เกรงกลัวอันตรายเพราะมีดีที่ตัวเอง(เขี้ยวตัน)    เชื่อว่าเหนียวนำหน้าแคล้วคลาดดีครับ   (มีหลายตำราครับ  บ้างก็ว่าเป็นประมาณเทพอวตารลงมา  ประมาณนี้  ลองถามกูเกิ้ลอีกที่ครับ)    

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
เห็นคนรุ่นก่อนบอกว่า สักหมูไว้แก้ทางเสือครับ และหมูป่าที่อยู่ในป่าจริงๆ ก็หนังเหนียวจริงๆครับ เคยยิงมาแล้ว พ่อผมบอกมันมีมนต์ในตัวเลยจับตัวยากหน่อย
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ Eco1200

• ตติยะ
ผมก็มีหมูบนหลังเหมือนกัน ได้ความรู้เยอะเลยครับ  :053:

ออฟไลน์ Bhakawata

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
  • ตติยะ
  • คุณธรรม และความรู้ นำไปสู่ความเจริญ
    • อีเมล
อยากได้ แต่ยังไม่ได้
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หมูป่าจะมีเครา ที่คาง ถ้ายาวๆ เรียกว่า"ซ้อง"หมูป่า พวกนี้จะเหนียว คนบุราณท่านนิยมตัดมาทำเครื่องรางอาถรรพ์ ทางด้านคนกะพันชาตรียิ่งนักแลท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ความรู้แต่ละท่านนี่ไม่ธรรมดา ช่วยให้ผมรู้ในสิ่งที่ยังไม่รู้ สงสัยมาระยะนึง ขอบคุณคัฟ มีอะไรก็มาเล่าสู่กันฟังครับ :001: