ผู้เขียน หัวข้อ: เสือหลวงพ่อสุด กับเสือหลวงพ่อเปิ่นต่างกันอย่างไรในด้านดีครับ  (อ่าน 2176 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :114:เสือของหลวงพ่อเปิ่น เป็นเสือเมตตา บางเสือพูดเก่งด้วย เสนห์อยู่ที่ ความสง่างาม ความดุอยู่ที่ตอนโกรธ แต่ลงไว
 :114:เสือหลวงพ่อสุด คุยเก่งตะบะ มหาอำนาจ คนกลัวมาก เพราะเป็นเสือ จริงๆ เหมือนเสือสมัยก่อน เสือกินคน
          คนจึง"กลัว"  ถ้าคนไม่ถูกกัน จะไม่มองหน้าหรือหนีได้หนีเลย เสนห์อยู่ที่ตา โตมาก โกรธลงช้า
เสือหลวงพ่อเปิ่น คนจะเกรงแบบเกรงใจแต่ก็มีคุยด้วยจะไม่ดักทำร้ายเราข้างหลัง
 แต่เสือหลวงพ่อสุดทำงานเก่ง คนจะกลัวถ้าคุมไม่ได้ จะดุมาก แล้วคนที่กลัวจะหาทางโค่นเรา จากด้านหลัง
หรือตอนเราไม่รู้ตัว น่ากลัวมากครับถ้าพลาด

คงกะพันสุดๆต้องหลวงพ่อสุด แต่ก็จะโดนลองบ่อยมาก เพราะจะดึงให้คนมาลอง
คงกะพันหลวงพ่อเปิ่นท่านก็มีแล้วดีด้วย แต่ไม่ดึงคนมาลอง ดีตรงนี้ ไม่เจ็บตัวครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หลวงพ่อเนื่องทำไมต้องเช่าแค่ทัน คำตอบคือ หลวงพ่อเนื่องเสกเองครับ และทุกครั้งอาราธนาบารมีท่านพ่อท้าวเวสสุวรรณมหาราช แล้วเรื่องโชคลาภจึง
มีเป็นปกติครับ แล้วทำไม ไม่ให้เช่ารุ่นแรกๆที่ประสพการณ์โชคโชน คำตอบคือเพราะผมเคยอาราธนาขึ้นคอมาแล้ว ทั้งรุ่นที่ราคาสูง
และ รุ่นที่ราคาไม่แพงแต่ทัน พบว่าพุทธคุณ เดียวกันครับอยู่ที่ "เขา" จะปั่นรุ่นไหนให้ราคาสูงมากกว่า

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
จะเสือไหนก็อยู่ในใจผมทั้งสององค์ครับ

ออฟไลน์ Bhakawata

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
  • ตติยะ
  • คุณธรรม และความรู้ นำไปสู่ความเจริญ
    • อีเมล
สักเสือหลวงพ่อเปิ่น  :025: :025:
ห้อยเสือหลวงพ่อสุดครับ   :054: :054:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน