ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่แนะนำตัวและขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 912 ครั้ง)

ออฟไลน์ My KOIL

• ปฐมะ
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน ผมมีเลื่อมใสความศัทราในหลวงพ่อเปิ่น เดิมผมเป็นคนทางภาคเหนือ จ.ลำปาง แต่มาทำงานอยู่ชลบุรีครับ
และก็ได้ศึกษาและชั่งใจอยู่เป็นเวลาหลายปี ว่าเหตุผลที่เราสักยันต์ ตอนนี้ผมได้คำตอบแล้วว่าเป็นเพราะความเลื่อมใสศัทราจริงๆ

ผมควรเตรียมตัวก่อนไปขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์และสักยันต์อย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน ผมมีเลื่อมใสความศัทราในหลวงพ่อเปิ่น เดิมผมเป็นคนทางภาคเหนือ จ.ลำปาง แต่มาทำงานอยู่ชลบุรีครับ
และก็ได้ศึกษาและชั่งใจอยู่เป็นเวลาหลายปี ว่าเหตุผลที่เราสักยันต์ ตอนนี้ผมได้คำตอบแล้วว่าเป็นเพราะความเลื่อมใสศัทราจริงๆ

ผมควรเตรียมตัวก่อนไปขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์และสักยันต์อย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ  :054:

หัวใจที่เต็มไปด้วยความศรัทธาครับ พร้อมแล้วไปเลยครับ :017:

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ก่อนอื่นเตรียมจิตใจ เตรียมกาย กราบอาจาร์ยด้วยศรัทธา ยกพาน หันหลัง จากนั้น คิดดีทำดีพูดดี คุณเป็นศิษย์มีครูแล้วครับ :059: :059:

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ไม่ต้องเตรียม มาก เตรียมใจ ศีล 5  และกำลังทรัพย์ และความสัทธาในองค์หลวงพ่อไปก็พอแล้ว
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง