ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมบุญครบรอบมรณภาพ ๑ ปี หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร  (อ่าน 1560 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th

กำหนดการ

วันเสาร์ที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๕๖

เวลา ๑๗.๐๐ น. พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์เจริญพระพุทธมนต์

เวลา ๑๙.๓๐ น. สวดพระอภิธรรม

วันอาทิตย์ที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๕๖

เวลา ๑๐.๐๐ น. พระสงฆ์ ๑๐๘ รูป เจริญพระพุทธมนต์

วันจันทร์ที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๕๖

เวลา ๑๗.๐๐ น. พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์เจริญพระพุทธมนต์

##ติดต่อร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่ พระครูปลัดขวัญชัย สุจิตฺโต รักษาการเจ้าอาวาสวัดท้องไทร##

ออฟไลน์ MoohPAm

• ตถตา
  • ทุติยะ
  • **
  • ..อิทัปปัจจยตา..
ไปแน่นอนค่ะ เชิญทุกคนมาร่วมบุญกันเยอะๆๆนะค่ะ :)))))))))))

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ

กำหนดการ

วันเสาร์ที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๕๖

วันอาทิตย์ที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๕๖

เวลา ๑๐.๐๐ น. พระสงฆ์ ๑๐๘ รูป เจริญพระพุทธมนต์

วันจันทร์ที่ ๒๖ สิงหาคม ๒๕๕๖

##ติดต่อร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่ พระครูปลัดขวัญชัย สุจิตฺโต รักษาการเจ้าอาวาสวัดท้องไทร##

ครับ
ขอบคุณครับ

หากท่านใดอยากร่วมทำบุญแต่ไม่สะดวก สามารถโอนเงินทำบุญได้ที่บัญชี ท่านพระอาจารย์ขวัญชัย ได้ครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2556, 05:02:13 โดย jaratkul »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ประกาศเรื่องไหว้ครูพระชาญที่วัดท้องไทร  และพระครูจิต วัดบึงสาดสวาย
เมื่อวันที่ ๑๒ สิงหาคมที่ผ่านมาผมได้ ไปที่วัดท้องไทร พระชาญลูกศิษย์ของหลวงปู่ท่านหนึ่งซึ่งหลวงปู่อั๊บท่านสั่งไว้ให้ไหว้ครู ทุกขึ้นเก้าค่ำเดือนเก้า  ได้ให้ผมเป็นธุระจัดหาบายศรี ไหว้ครู ในวันพฤ ที่ ๑๕ นี้ที่วัดท้องไทร รายละเอียดเป็นอย่างไรผมไม่ทราบ ทราบแต่จัดตอนเก้าโมง  / สำหรับไหว้ครูพระครูจิต วัดบึงลาดสวาย  ผมเจอผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ที่เป็นลูกศิษย์ท่านเห็นว่าท่านไหว้วันพฤ ที่ ๑๕ เหมือนกัน แต่สถานที่เห็นว่าจะเป็นที่บ้านของท่าน ท่านใดทราบหรือมีรายละเอียด เรียนเชิญแจ้งครับ 
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour
ปล.เดี้ยวจักนำกำหนดการกฐินวัดท้องไทรมาแจ้งต่อไปครับ