ผู้เขียน หัวข้อ: หลังมีรอยสักสามารถสักได้ไหมครับ  (อ่าน 1869 ครั้ง)

ออฟไลน์ rmporkodomo

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
หลังผมมีรอยสักแบบไม่ใช่รอยสักยันต์ ตรงหลังข้างซ้ายถึงตรงกลางหลัง
สามารถสักยันต์ได้ไหมครับ เท่าที่ดูจากกระทู้เห็นว่าต้องสักยันต์ครูก่อน แล้วยันต์ครูต้อง
เป็น9ยอด ใช่ไหมครับ แล้วถ้าสักน้ำมันยันต์ครู แล้วสักยันต์อื่นเป็ยหมึกจะได้ไหมครับ
ผิดตรงไหนขออภัยด้วยครับ อยากฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระครับ   :075:

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: หลังมีรอยสักสามารถสักได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2556, 04:10:42 »
ท่านจะสักหมึก หรืิอ น้ำมัน ก็เป็นสิทธิ์ของท่านครับ
ก่อนสักพระอาจารย์จะถามเพียงว่า จะสักหมึกหรือน้ำมันเท่านั้น
แต่ธรรมเนียมวัดบางพระ ไม่มีการขอรูปนะครับ พระอาจารย์จะ
เป็นผู้พิจารณาความเหมาะสมเอง ยกพานครูเสร็จ ถึงคิว หันหลังอย่างเดียว
ผิดถูดขออภัยครับ

ออฟไลน์ rmporkodomo

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: หลังมีรอยสักสามารถสักได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2556, 04:47:10 »
ขอบคุณมากครับผม :001: