ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามค่ะ  (อ่าน 1117 ครั้ง)

ออฟไลน์ antoliza

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากสอบถามค่ะ
« เมื่อ: 05 ม.ค. 2557, 10:20:16 »
ตั้งใจเอาไว้ว่าจะสอบครูไปอยู่ที่ชายแดนภาคใต้ ญาติที่เคยบวชเป็นพระมาเจ็ดพรรษาแนะนำว่าให้มีของขลังติดตัวไปด้วย หรือสักไปด้วยก็ดี พอดีเพื่อนเก่าก็แนะนำให้ไปสักที่วัด ส่วนตัวเราเคยสักสวยงามเป็นชื่อเรา ชื่อพ่อกับชื่อแม่ไว้ที่แขนแล้ว จะสักได้หรือเปล่าคะ และก็ยากได้ยันต์ประเภทคงกระพันชาตรี เพราะดวงเรานี่ตลอดชีวิตมีให้เลือดตกยางออกตลอด ถ้าจะสักต้องเตรียมอะไรไปบ้าง ต้องแต่งตัวไปยังไง

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: อยากสอบถามค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ม.ค. 2557, 10:56:18 »
ไปวัดเลยคราบ  คนที่มีประสบการณ์ ด้านนี้มีเยอะ แต่อย่าไปยึดติดคราบ แก่นแท้คือเป็นคนดี ฟันแทงไม่เข้าแค่ผลพลอยได้

ถ้าเริ่มต้นก็จะ เก้ายอดคราบ ลงหมึกไปเลย ขออาจารย์ ไปเลยคราบ ท่านจะให้คุณ บอกว่าจะไปเป็นครู ประจำที่ใต้ แนะนำ หลวงพี่ นัน ท่านยังให้ผู้หญิง มีทั้งไทย และ ต่าง ชาติ สักกับท่าน กุฏิ หลวงปู่ เปิ่น โชคดีปีใหม่คราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ม.ค. 2557, 04:57:33 »
บารมีหลวงปู่คุ้มครองแน่นอนครับ

ออฟไลน์ tibetnapal

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ม.ค. 2557, 09:44:36 »
สอบครูเป็นข้าราชการ สักหมึกได้หรือเปล่าครับ ขอความรู้เหมือนกัน
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ม.ค. 2557, 03:05:07 »
ด้วยความเคารพครับ
  ขึ้นอยู่กับหน่วยงานที่รับครับ
แต่นอกร่มผ้าอย่าสักเลยครับ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour