ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปไกลหน่อยนะครับ...กราบนมัสการหลวงปู่ทวด วัดช้างให้(ปัตตานี)  (อ่าน 2678 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33

เส้นทางลงใต้ก่อนถึง ปัตตานีนะครับ...แวะเก็บรูป เพื่อนๆไม่แน่จริงอย่าแวะลงเที่ยวหรือถ่ายรูปนะครับ...
บอกตรงๆว่า น่ากลัว ขนาดกลางวันแท้ๆ...หาคนเล่นน้ำ หรือเดินเล่นไม่มีเลยครับ  ที่นี่เรียกว่า หาดสร้อยสวรรค์...

ถึงแล้วครับ...ปากทางเข้าวัดช้างให้  ปัตตานีครับ...เส้นทางก่อนเข้าปัตตานีเลี้ยวขวาไปยะลา ไปอีก 30 กิโล ก็ถึงวัดครับ

ทางเข้าวิหารหลวงปู่ทวด  ซ้ายและขวาจะมี พระหลวงปู่ทวดและหลวงปู่ทิมครับ...

กราบนมัสการหลวงปู่ทวดครับ..

วิหารบรรจุอัฐิ หลวงพ่อทิม ครับผม

ต่อมาก็เดินทางต่อที่วัดทรายขาว  เกจิชื่อดัง  อาจารย์นอง วัดทรายขาว

บอกตรงๆเส้นทางเปลี่ยว น่ากลัวมากครับ  แทบได้ว่ามีรถผมคันเดียวที่วิ่งบนถนนสายนี้...
เก็บรูปมาน้อยนะครับ  เพราะไม่มีคนหรือ พระ ออกมาเดินเลย...

ภาพล่าง เป็นที่บรรจุอัฐิ อาจารย์นอง วัดทรายขาว ครับ...

แค่นี้ก่อนนะครับ  โมทนาสาธุ  เอาบุญมาฝากเพื่อนๆทุกท่านนะครับ..
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ เดินทางไปกันกี่ท่านครับ  ผมจะติดตามตอนต่อไปด้วยนะครับ  15;