ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ที่วัดบางพระที่สักยันต์มีท่านใดบ้างครับ  (อ่าน 11203 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนเดินทาง

• ทุติยะ
  • **
ผมอยากทราบว่าพระอาจารย์ที่วัดบางพระที่สักยันต์มีท่านใดบ้างครับ
รวมถึงแต่ละอาจารย์ท่านสามารถสักลายไหนได้บ้าง หรือถนัดยันต์
แบบไหนลายไหนใครมีประสบการณ์ในการสักกับอาจารย์องไหน
บ้าง ช่วยบอกเล่าด้วยครับ

แล้วหากผมจะไปสักต้องเตรียมค่าครูอะไรบ้าง

และยังลังเลอยู่ด้วยว่าจะสักหมึกหรือน้ำมันดี ได้ยินมาว่าหากเป็นการ
สักน้ำมันจะต้องแทงเข็มให้ลึกกว่าสักหมึกใช่มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
ลองค้นในกระทู้เก่าดูดีมั้ยครับ เรื่องที่คุณอยากรู้มีเยอะเลย
ค่าครู 25 บาท ดอกไม้ 50-55 บาท พระอาจารย์ที่วัดบางพระเก่งทุกคน...ครับ
หมึกหรือน้ำมันขึ้นอยู่ที่ตัวคุณเอง...
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ cvet04

• ตติยะ
  • ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ก่อนมาวัดด้วยนะจ๊ะ
    • MSN Messenger - aom_cc35@hotmail.com
พระอาจารย์ญา พระอาจารย์ติ่ง ?พระอาจารย์แป๊ว พระอาจารย์นัน พระอาจารย์ต้อย ?

พระอาจารย์สักหมึก และน้ำมันได้หมดครับ ?ส่วนพระอาจารย์ติ่ง สักน้ำมันอย่างเดียว ?ถ้าอยากได้ลายสวยๆ ก้อ กุฏิพระมหาสมชาย ครับ

อยากได้ยันต์แบบไหนก้อบอกพระอาจารย์เอาครับ ปรึกษาท่านได้ทุกคน แต่ควรจะให้พระท่านให้เราเองดีกว่า ?ก่อนอื่นก็ ลงยันต์ครูให้ครบก่อนครับ ? 9ยอด แปดทิศ สาริกา งบน้ำอ้อย ... ค่าครู 25 บาท ดอกไม้ ธูปเทียนอะไรหาซื้อแถวหน้ากุฏิ รวมค่าใช้จ่ายไม่เกิน 100 หรอกครับ ค่าครูให้เยอะกว่า 25 บาทก็ได้ ช่วยค่าไฟ ค่าน้ำวัดไป ?ไปสักด้วยใจที่เป็นกุศล ครับ ได้บุญและได้ของดี นะพี่ท่าน

ถามว่าการแทงเข็มลึกมั้ย เหอๆ ไม่ทราบครับแล้วแต่อารมณ์พระอาจารย์ ฮิฮิ ?ไม่หรอกครับ ?คิดมากหน่า ?;D
ออมเอง

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
กุฎิหลวงพี่สมชาย ฆารวาสสัก ค่าครูเกิน 100 บาท นะคราบ ราคาตามลายสัก สอบถามราคาก่อนสักด้วยนะจะบอกให้ จะหาว่าไม่เตือน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตามนั้นเลยครับพี่ๆ  ;D

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
หลวงพี่ติ่ง,หลวงพี่ต้อย เป็นศิษย์รุ่นแรกฯของหลวงพ่อเปิ่น ส่วนพระอภิญญา หลวงพี่อนันต์ หลวงพี่แป๊ว ท่านเป็นรุ่นต่อฯมาครับผม
(หลวงน้าติ่งท่านไม่สักหมึกแล้วครับ ท่านสายตาไม่ดี)

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หลวงพี่ติ่งท่าน ลงหมึกไม่ไหวแล้วครับ แต่ท่านใจดีมากเลย ตอนไปผมโลภครับ อยากได้3 ท่านก็เมตตา
ส่วนตัวผมชอบรอยสัก เพราะคือพุทธคุณที่ฝังใจจิตใจ ในเลือดเนื้อของเราที่ใครจะมาปล้น จะมาเอาไปจากเราไม่ได้

แต่ผมก็สักน้ำมัน เพราะผมเข้าหลายสังคม และอาคม หรือพุทธคุณ ก็ไม่ต่างจากลงหมึกครับ แต่เราอาจจะโชว์ความเท่แบบเขาไม่ได้
แต่ก็ขึ้นได้เช่นกันครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็