ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสาลิกาที่ไหนดีค่ะ  (อ่าน 2356 ครั้ง)

พิม

• บุคคลทั่วไป
ทำสาลิกาที่ไหนดีค่ะ
« เมื่อ: 04 เม.ย. 2549, 09:29:19 »
ได้ข่าวมาว่าที่วัดบางพระก้อ ดี อาจารย์หนู ก้อดี ไม่รู้จะทำที่ไหนดีค่ะ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: ทำสาลิกาที่ไหนดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 เม.ย. 2549, 11:19:45 »
ผมว่าน่ะคราบ ใครชอบที่ไหนก็ทำที่นั้นคราบ แต่ละที่ไม่มีการบังคับกันอยู่แล้ว คราบ อยู่ที่ใจของคนที่จะทำคราบ ว่าชอบที่ไหนคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ Panya Matuwate

• ตติยะ
  • TOM มักกะสัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 เม.ย. 2549, 05:08:45 »
 8) ต้องวัดสิครับ ค่าพานครูในการลงสาลิกาก็ไม่แพง และผมขอแนะนำ  ให้ไปที่กุฏิหลวงพี่ติ่งเลยครับรับรอง  ปึ้ก ;D

ออฟไลน์ potato

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 เม.ย. 2549, 07:27:39 »
ผมแนะนำให้ครับมีที่นึงแน่นอนเลย  ถ้าอยากได้จริงๆติดต่อมาเลยครับ  อยู่ที่ไหนหล่ะ ส่งข้อความมาแล้วผมจะบอกข้อความส่วนตัว

ggg

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 เม.ย. 2549, 03:17:58 »
ที่ไหนก็ได้แต่ต้องดูดีๆหน่อยเสียตัวกันเยอะแล้ว........พระดีกว่ายังไงก็มีศิลมากกว่าฆราวาส

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 เม.ย. 2549, 07:21:25 »
วัดดีกว่าคับ เชื่อถือได้ ;D