ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่ ๆ เรื่องกุมารหน่อยครับ  (อ่าน 1721 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
คือว่า ของผมตอนแรกได้บูชา รักยมจากที่วัดบางพระมา ก็เลี้ยงเรื่อย ๆ อ่ะครับ แล้วพอมาตอนหลัง ก็ได้ บูชา กุมาร ขอดทรัพย์ กับ กุมาร9 โกฏิ ของหลวงปู่ชื่น จาก พี่คนหนึ่ง น่ะครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร
ก็ถวาย ข้าวมาเรื่อย ๆ แล้วมา หลังสุดก็ได้ไปเช่ากุมารจากที่วัดบางพระ กับ กุมารของหลวงปู่แย้ม มาน่ะครับ แต่เป็นองค์เล็กนะครับ ของหลวงปู่แย้ม

เรื่องมันมีอยู่ว่า เอากุมาร ชุดหลังสุดมาบูชา ตอนกลางคืนก็ท่องคาถาของกุมาร หลวงปู่แย้ม ก่อนนอน
ตื่นมานี่ กุมารทั้งหลาย กระจายเลยครับ เป็นเพราะอะไรอ่ะคับ เพราะเค้าไม่ถกกันหรือเค้าเล่นกันแรงและซูกซนอ่ะครับ

วันหลังสุดนี่ ตอนกลางคืนผมก็ท่องคาถา แล้วนอน ตื่นมานี่ กุมารของหลวงปู่แย้ม (ผมเช่ามาสองตน) ตนหนึ่ง นอนแอ้งแม๊ง อีกตนนึงนี่ หายไปเลยอ่ะครับ
หาไม่เจอ ไม่รู้จะทำยังงัยดีอ่ะคับ
พี่ ๆ ว่า เค้าไม่ถูกกันหรือเปล่าครับ
หรือผมเลี้งเค้าไม่ได แต่ผมก็ถวายข้าวกับน้ำทุกเช้าไม่เคยขาดนะครับ
บางวันก็ ซื้อน้ำแดงน้ำเขียวมาถวาย
ของเล่นก็มีให้นะครับ
มีวิธีเรียกกุมารกลับมามั๊ยครับ หรือว่าก็ต้องปล่อยเค้าไปอ่ะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
ตอบ: อยากถามพี่ ๆ เรื่องกุมารหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2550, 05:08:43 »
ลองหาดูดีๆ ก่อน
หาเจอก็อยู่
ม่ายเจอก๊อทำใจ

กุมารหลวงปู่ชื่นสายพรายมังค๊ะ
กุมารหลวงปู่แย้มสายเทพ
ไม่ควรไว้รวมกัน ควรแยกกัน จึงจะดี
ถวายข้าวก๊อต้องแยกกันมังค๊ะ
แต่เค้าเล่นกันได้น๊ะ ตอนนำเข้ามาให้บอกกล่าวให้เค้าอยู่ร่วมกันโดยดี

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากถามพี่ ๆ เรื่องกุมารหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2550, 12:16:10 »
ไช่ครับ ตอนนำอะไรเข้าบ้านบอกกล่าวหรือยังเอ่ย  ;) ถ้าไม่เจอลองบอกกล่าวนะ น่าจะดีขึ้น
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2550, 09:12:45 »
หาไม่เจอจจิง ๆ คับตอนนำเข้าบ้านก็บอกกล่าวแล้วทั้งหมดน่ะครับ บอกเจ้าที่เจ้าทางแล้วด้วยครับ อาหารก็ถวายทุกวัน จะขาดบางครั้งก็ถวายน้ำแทนน่ะครับ
ตอนนี้ ปลงแล้วครับ ที่หายไปเค้าคงไม่อยากอยู่กับผมมั๊งครับ