ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือ  (อ่าน 2352 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอความร่วมมือ
« เมื่อ: 29 เม.ย. 2549, 07:12:21 »
อยากจะบอกเพื่อนสมาชิก ว่า ขอความร่วมมือในการเรียกชื่อ ยันต์ ต่างๆ เป็นชื่อดั้งเดิมจะเหมาะสมกว่าครับ (ถ้าไม่ทราบเราก็ควร ค้นคว้า ถามจากอาจารย์ท่านก็ได้)เรามาเรียกกันเองมันดูแปลกๆอย่างไรไม่รู้ในความรู้สึกผมเหมือนกับว่าเราไม่ให้ความเคารพ :053:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ขอความร่วมมือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2549, 07:27:20 »
งงอ่ะคับช่วยอธิบายด้วยนะคับ

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2549, 10:02:12 »
แค่นี้ทำเป็น งง ก็ตามที่พี่นนบอกอะ ชื่อ ยันต์ควรเรียกให้ถูกงัย  เห้อไม่ใช่เรียกกันมั่วซั่ว
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เม.ย. 2549, 10:14:58 »
เช่นอันไหนมั่งอ่ะ

ออฟไลน์ นร...

• สถานะ... ยิ้ม...
  • สัตตมะ
  • **
  • สุขกายสบายใจทุกท่านครับ
    • สักยันต์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 เม.ย. 2549, 10:24:59 »
สวัสดีครับ

ใจเย็นๆ พี่น้องผองเพื่อนครับ บางทีบางท่าน อาจจะไม่รู้จริงๆ ก็ได้ครับ

ถ้าเป็นเช่นนี้ ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่ายันต์อย่างไหนเรียกว่าอะไร

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :001:

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 เม.ย. 2549, 10:42:20 »
ถ้ามีคนอย่างคุณมาก ๆ ก็ดีนะคับผมไม่รู้จิง ๆ ไม่ใช่แกล้งเซ่อให้คนอื่นมาดูถูกนะ ผมรู้ผมไม่เก่งยังไงก็สู้คุณไม่ได้หลอกรู้จิง

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 เม.ย. 2549, 03:50:14 »
กำ....
ว่าจะไม่เข้ามาตอบอันนี้ล่ะ 
chaiwart   ใจเย็นๆจ๊ะ  ของขึ้นล่ะ
ผู้ที่ไม่รู้ย่อมไม่ผิด     แต่ถ้ารู้แล้วทำ (แบบนี้เรียกว่าผิด)
คนเราเกิดมาประสบการณ์ชีวิตไม่เหมือนกัน
บางคนผ่านร้อนหนาวมามาก 

-----------------
แค่นี้ดีกว่าไปล่ะ        :002: :002:
-----------------
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ