ผู้เขียน หัวข้อ: ++++++++++หลวงพ่อเหว่า เกจิอาจารย์แห่งวัดวังน้ำขาว อ.สามพราน จ.นครปฐม+++++++++++  (อ่าน 6807 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวัดดีครับ ....จากเหตุการที่ผ่านมา เรื่องสมภารวัดวังน้ำขาวซดยาพิษ ครับ ทำให้ความศรัทธาของประชาชนเริ่มน้อยลง แต่ ก็ไม่ได้ทำให้ศิษย์ทั้งหลายที่นับถือเจ้าอาวาสรูปก่อนอย่างหลวงพ่อเหว่า ได้ศรัทธาน้อยลงไม่ ในประสบการณ์ ขณะนั้นผมยังเด็ก ผมได้มีโอกาศวนเวียนอยู่ที่วัดวังบ่อย ครับ ไม่ว่าจะเป็นงาน ต่างๆ รวมทั้งงานทำบุญ
ตอนนั้นที่ข้าพเจ้า ได้บวชเณร ที่วัดวังน้ำขาวนั้น ทุกเช้า จะเห็นพระรูปนึง ซึ่งจะตื่นมากวาดลานวัด ทุกๆเช้า ครับ ซึ่งเป็นภาพที่น่าประทับใจมากครับ
หลวงพ่อเหว่า จะลงมือเอง ทั้งด้านงานในวัด และชุมชน โดยมีลูกศิษย์คอยช่วยเหลือครับท่านเป็นพระที่ปฏิบัติธรรมตามแบบของหลวงพ่อเงินอย่างเคร่งครัดครับ
ซึ่งท่านก็เป็นศิษย์หลวงพ่อเงิน อีก 1 รูปเหมือนกันครับ รุ่นเดียวกับหลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม
สำหรับชาวบ้านในระแวกนั้น ...ถามได้ครับ หลงพ่อเหว่า เป็นพระที่ดี จิงๆ
ส่วนเรื่องวัตถุมงคล ท่านไม่เค่ยสร้าง ครับ มีก็น้อย ส่วนมากจะทำแจกเฉพาะลูกศิษย์ลูกหาจิงๆครับ ไม่ได้สร้างเยอะ
ตอนที่หลวงพ่อยังอยู่ ก็คงจะเป็น ขุนแผน อะครับ ที่ค่อนข้าง มีประสบ การณ์? (แต่คงบอกไม่ได้นะครับด้านไหน เดี๋ยวจะหาว่าโฆษณาครับ)
ส่วนรุ่นที่เหลือ เป็นรุ่นหลังๆ ครับ ทันหลวงพ่อหรือป่าวไม่ทราบนะครับ แต่ที่นิยม คงเป็นเหรียญรุ่นแรก อะครับแน่นอน
และเมื่อไม่นานมานี้ วัดวังกรุแตกครับ พบ พระหลวงพ่อเงิน หลายพิมหลายรุ่นครับ ...แต่ทางวัดจะเก็บใว้ หรือ แจกในงานทำบุญหรือป่าว ผมไม่ทราบ ครับ
ต้องไปสืบหากันเอาเอง ครับ ........ (ทั้งหมด นี้ ไม่ได้เป็นการโฆษณาแต่อย่างใด แต่เป็ยการเผยแพร่ด้วยความศรัทที่ข้าพเจ้ามีแต่หลวงพ่อเหว่า )

ปล หากผิดพลาดประการใด ขออภัยนะที่นี้ด้วยนะครับ .......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มี.ค. 2551, 07:01:06 โดย M007 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ครับ หลวงพ่อเหว่า ก็เป็นศิษย์ของหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม รับประกันความขลังได้ครับ :-*

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ