ผู้เขียน หัวข้อ: ถามค่าครูสักเสือหน่อยครับ  (อ่าน 14440 ครั้ง)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ถามค่าครูสักเสือหน่อยครับ
« เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 09:02:30 »
วันพรุ่งนี้เพื่อนผมจะไปสักเสือกับหลวงพี่แป๊ว (มีสองรูปนะครับคือเสือตีนโตกับเสือไต่ผาอ่ะครับ) ไม่ทราบว่าตอนนี้ค่าครูเท่าใดครับ

รูปล่างยืมขาขวาท่านโจรสลัดหน่อยนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ถามค่าครูสักเสือหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 09:06:20 »
วันพรุ่งนี้เพื่อนผมจะไปสักเสือกับหลวงพี่แป๊ว (มีสองรูปนะครับคือเสือตีนโตกับเสือไต่ผาอ่ะครับ) ไม่ทราบว่าตอนนี้ค่าครูเท่าใดครับ

ค่าครูวัดบางพระ 25 บาทครับผม ไม่รวมดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ ครับ ที่วัดมีไว้ให้บริการครับผม ว่าแต่จะไปเอาเสือเลยหรือครับ ได้ยากส์อยู่นะครับท่าน ค่อยเป็นค่อยไปครับผม โชคดีครับ โอกาสดีๆน่าจะได้เจอกันครับ สังเกตง่ายๆ ตัวเล็กๆแขนใหญ่ๆหัวฟูๆ  นั่นหล่ะผมหล่ะ  :075:

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ถามค่าครูสักเสือหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 09:09:44 »

ค่าครูวัดบางพระ 25 บาทครับผม ไม่รวมดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ ครับ ที่วัดมีไว้ให้บริการครับผม ว่าแต่จะไปเอาเสือเลยหรือครับ ได้ยากส์อยู่นะครับท่าน ค่อยเป็นค่อยไปครับผม โชคดีครับ โอกาสดีๆน่าจะได้เจอกันครับ สังเกตง่ายๆ ตัวเล็กๆแขนใหญ่ๆหัวฟูๆ  นั่นหล่ะผมหล่ะ  :075:

ขอบคุณมากครับพี่สิบทัศน์ เพื่อนผมเค้าเคยขึ้นยันต์ครูน้ำมันกับหลวงพี่ติ่งมาครับ  อย่างนี้ต้องขอความเมตตาจากท่านเสียแล้วครับผม

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 09:20:37 »
โหๆๆจะเอาเสือจากหลวงพี่แป๊วเลยหรอครับ...ผมว่ายากอยู่นะแต่ก็เอาใจช่วยละกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 10:03:00 »
เสือที่ขาท่านโจรสลัดไม่ได้สักที่บางพระนะครับท่านเณร..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nop

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 10:06:56 »
ช่วงนี้วัดบางพระคนไปสักเยอะไหมครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ส.ค. 2551, 10:41:46 »
เสือที่ขาท่านโจรสลัดไม่ได้สักที่บางพระนะครับท่านเณร..

ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 05:49:40 »

ขอบคุณครับ 

ใช่ครับ ผมสักมาสาย วัดด่านเจริญชัย (หลวงพ่อประเทือง) สักโดย อ.ถึง คงทน ครับ  :089:

ออฟไลน์ slimjene

• สิ่งที่อยู่ข้างหน้าอาจไม่ใช่ทุกข์ หากแต่เป็น.ความโง่.ที่ไม่รู้จักปล่อยวางต่างหาก...
  • ตติยะ
  • Live the moment!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 11:53:56 »
ไปขอเสือหลวงพี่แป๊วค่ะ ท่านไม่ให้ แถมยังโดนดุีอีก แห่ๆ  อดเลย เลย ได้เก้ายอดมาแทน  ขอบคุณหลวงพี่ค่ะ เพิ่งรู้ว่าหลวงพี่ชอบกินไวตามิลล์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2551, 12:05:40 โดย slimjene »
ที่สุดของความรักคือรักโดยไม่ครอบครอง ที่สุดของการให้คือให้โดยไม่หวังผล ที่สุดของทานคืออภัยทาน ที่สุดของคนคือการเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข  -ท่าน ว.

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 07:29:24 »
เค้าว่า สาวสัก 9 ยอด สาวห้าวนะจ้ะ  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 08:07:33 »
เค้าว่า สาวสัก 9 ยอด สาวห้าวนะจ้ะ  :095:

แล้วหนุ่มสักลิงล่ะครับพี่.. :004:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 08:38:42 »
ไปขอเสือหลวงพี่แป๊วค่ะ ท่านไม่ให้ แถมยังโดนดุีอีก แห่ๆ  อดเลย เลย ได้เก้ายอดมาแทน  ขอบคุณหลวงพี่ค่ะ เพิ่งรู้ว่าหลวงพี่ชอบกินไวตามิลล์

ดีแล้วครับ อยากได้เสือก็รอไปตามเสตปดีกว่าครับ อย่าก้าวกระโดด

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 09:08:39 »
แต่น้องสาวคนนี้ไม่ยอมจะเอาให้ได้  :068:เลยจัดไป 1 ตัว  :095:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2551, 09:10:41 โดย big tod »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 09:30:15 »
อิอิ เอาใจช่วยครับ
ได้เสือจากหลวงพี่แป๊วนับว่าโชคดีสุดๆ
เพราะปกติท่านไม่ค่อยให้ไคง่ายๆ
ยิ่งวันไหนคนเยอะๆแล้ว ยิ่งยากกกก  :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 10:14:22 »

แล้วหนุ่มสักลิงล่ะครับพี่.. :004:

หนุ่มสักลิง คือคนน่ารัก นิสัยใจคอดี กวนนิดๆ แต่ก็จริงใจ ขอรับ  :090: :114: :090:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 02:05:25 »
 14;

หนุ่มสักลิง คือคนน่ารัก นิสัยใจคอดี กวนนิดๆ แต่ก็จริงใจ ขอรับ  :090: :114: :090:
ช่างกล้ากล่าวนะจ๊ะนั่น น่ารักอะไรนั่นน่ะหุหุ 09;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 05:53:59 »
แซวกันหน้าไมค์เลยนะครับพี่หนึ่ง  :095:

• ...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 09:12:38 »

555+ เจอเจ้าลิงจ๋อใส่เข้าไป  :004: :004: :005:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 10:31:38 »
ถูกต้องนะค้าบบ
คนสักลิง ล้วนแต่มีดีกันทั้งน้านอิอิ ฮ่าๆๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 10:32:45 »
นั้นก็  ลิง-จั๊กๆ  :090: ซินะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2551, 10:34:40 โดย ۞ เณรน้อยเส้าหลิน ۞ »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 11:41:45 »
ถูกต้องนะค้าบบ
คนสักลิง ล้วนแต่มีดีกันทั้งน้านอิอิ ฮ่าๆๆ

ประเด็นนี้ถือว่าถูก

นั้นก็  ลิง-จั๊กๆ  :090: ซินะครับ

พูดอีกก็ถูกอีกครับ  :095:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 09:07:22 »

หลวงพี่แป๊วท่านเคยบอกคนที่ไปสักไว้
วันหลังอย่าขอนะครับ อย่าขอ..
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 ส.ค. 2551, 10:13:44 »

หลวงพี่แป๊วท่านเคยบอกคนที่ไปสักไว้
วันหลังอย่าขอนะครับ อย่าขอ..

ขอรับท่านเฮียนเทียนเซี่ยงตี้   อย่าอ่านการ์ตูนมากไปนะครับ เด๋วไม่มีเวลามาตอบกระทู้ครับ

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 01:50:21 »
ขอขุดหน่อยนะครับ เพราะอยากทราบว่า พี่เณรน้อยเส้าหลิน พี่ท่านได้เสือกับพระอาจารย์ท่านใดมาครับ
 ขอบคุณครับ