ผู้เขียน หัวข้อ: คือผมอยากจะสักยันต์ นางแก้วน่ะครับ  (อ่าน 4363 ครั้ง)

ออฟไลน์ mondomino

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จะไปสักที่วัดไหนดีน่ะครับ  และมีข้อห้ามอะไรบ้าง

สักตรงไหนของร่างกายได้บ้างครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: คือผมอยากจะสักยันต์ นางแก้วน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 03:49:52 »
Go To วัดท้องไทร วันเสาร์ เลยครับท่าน (เฉพาะวันเสาร์เท่านั้น)

อ.อั้น ท่านสักแทน หลวงปู่อั๊บ หลวงปู่ท่านเลิกสักแล้วครับ  :089:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: คือผมอยากจะสักยันต์ นางแก้วน่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 03:53:35 »
แล้วต้องสักไว้ตรงไหนครับต่ำกว่าเอวได้รึเปล่า

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 04:00:37 »
เท่าที่ทราบมา ได้ครับ   :089:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 04:10:42 »
ขอบคุณมากครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 04:22:42 »
ขอความกรุณาตั้งกระทู้ให้ตรงหมวดหมู่ด้วยนะคร้าบ  :089:

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 04:25:18 »
เห็นยันต์แล้วคิดถึงหลวงปู่ครับ ไม่ใช่มีแค่ นางแก้ว นางพิม นารีสวน ดำเซ็น ยังมีอีกหลายลายครับที่ขลัง ผมจำไม่ได้แล้วว่าเวลาหลวงปู่ครอบให้ และให้ว่าคาถาตามต้องท่องอะไรบ้าง จำได้แค่เข้าเนื้อ เข้ากระดูก อะไรนี้แหละครับ  :005: ใครจำได้แม่นขอหน่อย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 08:59:16 »
หลวงปู่อั๊ป วัดท้องไทรครับผม  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 10:09:50 »
เห็นยันต์แล้วคิดถึงหลวงปู่ครับ ไม่ใช่มีแค่ นางแก้ว นางพิม นารีสวน ดำเซ็น ยังมีอีกหลายลายครับที่ขลัง ผมจำไม่ได้แล้วว่าเวลาหลวงปู่ครอบให้ และให้ว่าคาถาตามต้องท่องอะไรบ้าง จำได้แค่เข้าเนื้อ เข้ากระดูก อะไรนี้แหละครับ  :005: ใครจำได้แม่นขอหน่อย

พุทธังคงเนื้อ ธรรมมังคงหนัง สังฆังคงกระดูก พุทธังประสิทธิ ธรรมมังประสิทธิ สังฆังประสิทธิ ประสิทธิ ประสิทธิเม..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 10:14:32 »
ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 12:52:35 »

ด้วยความเคารพครับ
ลายมือศิษย์หลวงปู่อั๊บ ที่เป็นพระครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 07:26:06 »
นางแก้ว อาจารย์อั้นสักครับ
สักต้นขาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2551, 07:40:09 โดย santa »

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 12:50:03 »
ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 11:37:11 »
^
^
^
ลายมือหลวงปู่อั๊บ
นางแก้วตัวแรกในรอบสิบปี
ปกติท่านไม่แทงให้ใคร
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 06:26:33 »
เป็นบุญตาจริงๆครับ..หาดูได้ยากจริงๆสำหรับนางแก้วลายมือหลวงปู่

..วันนี้แวะไปกราบท่านมาครับ..

..เอารูปภาพของท่าน ที่ถ่ายคู่กับพระที่เป็นลูกศิษย์ของท่านไปขอความเมตตาท่านลงยันต์ให้ครับ..

..ใส่กรอบเก็บไว้บูชาชั่วลูกชั่วหลาน..

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 09:19:26 »
เป็นบุญตาจริงๆครับ..หาดูได้ยากจริงๆสำหรับนางแก้วลายมือหลวงปู่

..วันนี้แวะไปกราบท่านมาครับ..

..เอารูปภาพของท่าน ที่ถ่ายคู่กับพระที่เป็นลูกศิษย์ของท่านไปขอความเมตตาท่านลงยันต์ให้ครับ..

..ใส่กรอบเก็บไว้บูชาชั่วลูกชั่วหลาน..

แล้วได้ลงไหมครับนี่  :075: