ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจงเรื่อง การประมูลหนังสือ  (อ่าน 1496 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ขอชี้แจงให้สมาชิกทราบว่า กระทู้ที่ท่านโจรสลัด เปิดให้ประมูลหนังสือของทางวัดบางพระ พร้อมกับวัตถุมงคล เหรียญรัชกาลที่ 5

นั้นเป็นมติของผู้ดูแลบอร์ดทั้งหมด และ ผู้คุมกฎ และรายได้จากการประมูลทั้งหมด (เป็นการกุศล ไม่ได้ทำเพื่อการค้า)

จะได้นำไปจัดซื้อกระดาษทิชชู่ และ แอลกอฮอล์ หรือ สิ่งอื่นๆที่เหมาะสมเพื่อนำถวายพระอาจาร์ยที่วัดบางพระต่อไป

ผู้คุมกฎ  โองการยันนะรังสี....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2551, 10:08:04 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ชี้แจงเรื่อง การประมูลหนังสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 10:03:43 »
ดีครับฮุฮุ   :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ตอบ: ชี้แจงเรื่อง การประมูลหนังสือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 10:10:54 »
ขออนุโมทนากับท่านโจรสลัดด้วยค่ะ  และขอขอบพระคุณทางเวบ ที่เข้าใจในเจตนาบริสุทธิ์ของท่านโจร ซึ่งบุคคลอีกหลายๆท่านคงจะมีความคิดเห็นไปในแนวทางเดียวกันนี้  :089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 10:18:02 »
ขอบคุณทางเวบ ที่เข้าใจในเจตนาของโจรสลัดนะครับ..

ท่านโจรสลัดจะได้มีกำลังใจในการคิดโครงการ และนำสิ่งดีๆมาสู่ พี่น้อง ชาวบางพระ

และขออนุโมทนาบุญกับท่านโจรสลัด ด้วยครับ

..ขาดเหลือสิ่งใด ยินดีช่วยเหลือเสมอ..

..กลับมาจากหัวหิน เอาฮอยเออร์มาคืนในสภาพเดิมนะท่านโจร เหอะๆ..

ปล. รบกวนถามท่านโองการยันต์นะรังสีครับ หมึกที่หลวงพี่ญาท่านใช้สักหาซื้อได้ที่ไหนครับ
     ท่านberth1999 เค้าอยากจะซื้อไปถวายท่านพร้อมกับกระดาษทิชชู่ สำลี แอลกอฮอล์
     เพื่อทำบุญวันเกิดวันที่ 31 สิงหาคม ครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 10:20:43 »
ขอบคุณทางเวบ ที่เข้าใจในเจตนาของโจรสลัดนะครับ..

ท่านโจรสลัดจะได้มีกำลังใจในการคิดโครงการ และนำสิ่งดีๆมาสู่ พี่น้อง ชาวบางพระ

และขออนุโมทนาบุญกับท่านโจรสลัด ด้วยครับ

..ขาดเหลือสิ่งใด ยินดีช่วยเหลือเสมอ..

..กลับมาจากหัวหิน เอาฮอยเออร์มาคืนในสภาพเดิมนะท่านโจร เหอะๆ..

ปล. รบกวนถามท่านโองการยันต์นะรังสีครับ หมึกที่หลวงพี่ญาท่านใช้สักหาซื้อได้ที่ไหนครับ
     ท่านberth1999 เค้าอยากจะซื้อไปถวายท่านพร้อมกับกระดาษทิชชู่ สำลี แอลกอฮอล์
     เพื่อทำบุญวันเกิดวันที่ 31 สิงหาคม ครับ

เป็นหมึกจีนสีดำกล่องกระดาษสีส้มๆแบบขวดครับ ไปแถวเยาวราชแล้วสอบถามได้เลย บอกว่าที่หลวงพ่อมาซื้อบ่อยๆเอาไปสักยันต์อ่ะ ....

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 10:36:24 »

รบกวนดูให้ด้วยว่าใช่ยี่ห้อนี้หรือป่าวครับ หลายๆร้านมีแต่ยี่ห้อแบบนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 11:30:56 »
ขอขอบคุณพี่โองการ อย่างมากครับ กระผมจะมุ่งหน้าทำงานต่อไปให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่วัดบางพระ และที่อื่นๆ

สิ่งใดได้มาฟรี ก็แจกฟรี สิ่งใดมีทุนก็ต้องว่ากันไปตามบุญกุศล หนังสือแต่ละหน้าไม่ได้ได้กันมาฟรีๆ ทางวัดก็ตีพิมพ์กันเอง
  :054: