ผู้เขียน หัวข้อ: ของสำนักไหนหนอ พี่น้องท่านใดทราบบ้าง  (อ่าน 2118 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล

ของอาจารย์ท่านใดออกที่ไหนทราบไหมครับพี่น้อง ด้านหน้าเป็นผู้หญิงนั่งถ่างขา

ด้านหลังเป็น ผู้หญิงนั้งบนผู้ชายครับพี่น้องใครสร้างทราบไหมท่าน หรือของหลวงพ่อท่านใด

ขอบคุณครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
หวัดดีครับท่าน peachsama
ผมไม่มีความรู้ด้านนี้ด้วยขอมาชมแล้วกันครับ สวยครับ
แวะมาทักทายครับ 36;
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เป๋อ อิ้น แต่ไม่รู้สำนักครับ  :062:

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
เป๋ดด้่านหลังอิ้นครับ

ไม่เเน่ใจว่าใช่ของครูบาสุบินรึเปล่าครับ
เเต่ของครูบาสุบินขาของผู้ชายที่อยุ่ใต้ผู้หญิงจะยาวกว่าน่ะครับ
ดูเเล้วอาจจะเป็นเครื่องรางของเกจิเก่าๆรึเปล่าครับ
สวยดีครับ

รอผู้รู้มาคอนเฟิร์มอีกทีน่ะครับ

ปล.น่าจะเป้นของอ.เม้ง รุ่นเเรก 90เปอร์เซ็นต์มีความใกล้เคียงมากๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2551, 09:59:18 โดย Mx_GuS »

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมร้แต่ว่าข้างหน้าเป็นเป๋อ ด้านหลังเป็นอิ้นแหะๆๆ
ไม่ค่อยถนัดทางนี้เท่าไหร่ครับ รอผุ้รู้มาตอบเหมอืนกกัน :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
มองทีแรกนึกว่าเป็นสีเขียวขี้ม้าเสียอีก แต่มองด้านหน้าก็เห็นว่าเป็นสีดำ  ข้างหน้าแม่เป๋อ  ข้างหลังอิ่นคู่  เป็นของอ.เม้ง ขุนแผน แม่เป๋อ รุ่นแรกครับ  ไม่ทราบว่าท่านพีชได้มาจากที่ใด

ลองดูแท้ๆจากมืออ.เม้ง เปรียบเทียบกันอีกทีครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ไช่ครับท่านมีคาถากำกับไหมครับขอคาถาหน่อยครับท่าน

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ผม pm คาถาไปให้แล้วนะครับ

ถ้าให้ดีไปให้อาจารย์เม้ง ขุนแผน ท่านลงให้อีกทีนะครับเพราะบางครั้งขาดช่วงการดูแลอาจทำให้อิทธิพรายเสื่อมลง  หรือไม่พรายอาจไม่อยู่ครับ