ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยน๊ะคั๊บ คือว่าผมอยู่ ยะลา.....  (อ่าน 2366 ครั้ง)

ออฟไลน์ mzcloser

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมอยากสักหนะครับ     และชื่นชอบวัดบางพระด้วย ได้ยินจากน้ามานานแล้ว

เหตุที่อยากจะสัก  เพราะอยากมีที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ หน่อยอะครับ  เพราะ แถวบ้านผมอันตรายมาก ถึงมากที่สุด

ไม่โดนโจรยิง ก็โดนนักเลงตี  ก็ว่ากันง่ายๆเลยนะครับ  กดหมาย ไม่ค่อยจะอยู่แล้ว     เมื่อหลายเดือนก่อน ก็โดนล้อม รุมตีคับ  โชคดีรอดมาได้

ที่ยะลาเนี่ยะ  หลัง 5 ทุ่ม  ก็จะมีคนตระเวนไล่ยิงกันแล้วคับ   ขับรถออกมาซื้อของเนี่ยะ  เห็นเป็นไวรุ่นหน่อยไม่ได้  มีฝากตะกั่วอะคับ - -*

เกือบโดนแล้วเหมือนกัน เหอะๆ

น่าจะมีคนสงสัย ว่าทำใม เมืองนี้ยิงกันง่ายๆเลยเหรอ          ง่ายมากคับ  เพราะไม่รู้ โจร หรือ ไวรุ่น  บอกไม่ถูกเลย   แต่ระเบิดก็น่ากลัวไม่ใช่ย่อยคับ

ที่สำคัญ   ผมจะสัก ลายอะไรดีคับ  ช่วยพี่ๆเพื่อนๆแนะนำหน่อยน๊ะครับ ^^"  ผมน้องใหม่เลยหนะคับ   และคาดว่าจะสักน้ำมัน อะคับ

ขอบคุณมากๆสำหรับทุกๆคำตอบนะคับ  ^''^

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สวัสดีครับ คาถาหลวงปู่ทวดนะท่าน
ยันต์สายใต้ คงกะพันมี9เฮ หรือชาตรีใหญ่

ส่วนบางพระ กะทู้7แบก พุฒซ้อน หนุมาน เน้นแคล้วคลาดดีกว่าท่าน เหนียวก็มีด้วย ลงยันเถอะ แล้วแขวนหลวงปู่ทวดด้วย
เหนียวๆพวกก็เล่นจุดตาท่านสู้แคล้วคลาดดีกว่าดีจริงๆ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
แก้ไขไม่ได้
อัพเดตเลยละกัน
พระเครื่องที่ควรมี
1.หลวงปู่ทวด พ่อท่านคล้าย พ่อท่านสังข์ พ่อท่านสงฆ์ พ่อท่านโบ พ่อท่านเขียว พ่อท่านคลิ้ง พ่อท่านชื้น ตะกรุดหอมเชียง หลวงพ่อเปิ่น พระนางตราท่าเรือ หรือพระขุนพันธ์ ถ้าแท้ยิงเลย ไม่ออกแน่ ตะกรุดวัดเจดีย์แดง หลายๆที่ท่าน
2.ยันต์ที่ควรมี กะทู้7แบก และ หรือ 5แถว และ หนุมานคลุกฝุ่น หรือเชิญธง
ผมก็อยากให้ท่านลงมหาอุตม์แต่ มหาอุตม์ มันมีช่วงทวารทั้ง9เปิด ช่วงนั้นแหละอันตราย แต่ต้องมีนะ
เลยแนะนำ สายหลบหลีกแคล้วคลาด มาไม่เจอยิงไม่โดนทำนองเนียะ ไว้ด้วย ไม่เจ็บตัวดี

ครับท่าน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมว่าสักเก้ายอดแปดทิศ งบน้ำอ้อย
เลยครับ ยันต์ครูเต็มสูตรของวัดบางพระ
พุทธคุณด้านป้องกันตัวสูงครับ หรือไม่ก็สักเสือ
หรือหนุมาน หมูทองแดง อีกซักตัวก็ได้ เน้นไปทางป้องกันตัวเองครับ
หาพระหลวงปู่ทวด ติดตัวซักองค์แบบที่พี่พีชีว่าก็ได้ พระสักองค์ ตะกรุดอีกดอก
คงจะช่วยด้านกำลังใจได้ไม่น้อยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
หลวงปู่ทวด นิรันตรายสุดยอดครับผม ส่วนลายสักนั้น ถ้าเป็นของทางวัดบางพระ พระอาจารย์ท่านจะจัดให้ตามความเหมาะสมของแต่ละบุคคลครับ  :001:

ออฟไลน์ pay_yala

• ทุติยะ
  • **
  • รอยสักจากแรงศัทธา
    • MSN Messenger - pay_wisit@hotmail.com
    • อีเมล
โถป้าด....ยะลาน่ากลัวมากขนาดนั้น....พี่ก็อยู่ยะลามีอะไรก็แวะคุยกันได้ทั้งเรื่องสักยันต์ ...และเรื่องการป้องกันภัย.....เล่นเล่าแบบนี้ใครจะกล้ามายะลาอีก...บ้านเราน่ากลัวมากขนาดนั้นเลยหรือ...5555555 น้องยังไม่ชินกับมันอีกหรือหลายปีแล้ว   .....คนหลังลาย

ออฟไลน์ emporium

• ทุติยะ
  • **
ควรแขวนปู่ทวดนะครับ ที่วัดช้างให้ก็มีอาจารย์สักนะครับ  อยากแนะนำไปกราบพ่อหลวงทอง วัดสำเภาเชย อยู่ที่ประนาเระ  ปัตตานี ไปขอตระกรุดท่านตระกรุดท่านดีมากๆๆ
และมาภูเก็ตมาเอาตระกรุด พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ของหลวงปู่สุภา แต่ต้องไปเอาที่เขารัง
ถ้ามีโอกาสมากรุงเทพ อยากแนะนำไปหาอาจารย์ทอง รอดสนธิ ไปเอาลายสักบัวแก้วหรือหมูทองแดงของท่าน
ท่านอยู่ที่เพชรเกษมซอย23

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากคับ

ผมจะอิไป  อ.โบ้อยู่ วันเสา อุอุ เอาสัก 4พาน ^^"

• ตติยะ
    • อีเมล
มาแล้วคับ

ล่อมา 5 พาน - -*