ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการบูชานางกวัก  (อ่าน 13706 ครั้ง)

ออฟไลน์ mod _x

• ปฐมะ
  • *
เกี่ยวกับการบูชานางกวัก
« เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 11:05:39 »
กำลังจะเปิดกิจการส่วนตัวครับเมื่อวันจันทร์ได้มีโอกาสไปเช่านางกวักที่วัดหลวงพ่อเปิ่นครับเลยอยากจะรู้วิธีบูชานางกวักครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: เกี่ยวกับการบูชานางกวัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 11:26:38 »
เช้า ถวายน้ำปล่าวสะอาด กับของกินใส่ถ้ายบูชาไว้ขอรับ บางท่านก็ว่าน้ำแดง ด้วยก็ดี แต่กระผมว่า{กล้วย ส้ม ขนุน ดีนะ }
หาคาถาบูชานางกวักมาสวดด้วยขอรับพี่น้อง เรียกท่านด้วยว่าเราถวายแล้วขอโชคลาภให้ลูกด้วย

นางกวักยุคทันหลวงพ่อเปิ่นก็น่าบูชาขอรับ(อย่าไปปั่นราคาอีกล่ะ*--*)
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 12:18:22 »
          ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ก.ย. 2551, 10:15:37 »
อีกประเด็นครับ หมั่นเช็ดทำความสะอาดบ่อยๆครับ อาจารย์ลักษณ์ เคยบอกไว้ครับผม  :001:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ต.ค. 2551, 11:52:27 »
พกแม่นางกวักติดตัวทุกวันเลย ก่อนออกไปนอกบ้านก็สวดพระคาถาบูชาแม่นางกวัก พอกลับมาบ้านก็ถอดตั้งไว้หน้ากระจก จะขลังรึเปล่านะ