ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเกี่ยวกับยันต์นางพิมค่ะ  (อ่าน 1389 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichutar

• ตติยะ
    • อีเมล
คือว่าได้ไปสักยันต์นางพิมมา ตอนแรกบูชาด้วยเหล้าขาวแต่ช่วงหลังไม่ได้บูชาแล้วจะกลับมาบูชาต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากสอบถามเกี่ยวกับยันต์นางพิมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 08:07:31 »
สวดคาถาใหม่ บอกแม่ท่านครับว่าลูกขอเชิญแม่มาทานเหล้า หากเคยทำผิดพลาดประการใด
ลูกขออภัยด้วย(วิธีนี้เป็นวิธีที่ผมใช้น่ะครับ)
ระลึกถึงหลวงปู่อั๊บด้วยก็ดีครับ แล้วก็บูชาเหมือนอย่างที่เคยทำน่ะแหละครับ
ถ้าให้ดียิ่งๆขึ้นและเพื่อความสบายใจ ก็ไปให้หลวงปู่อั๊บท่านช่วยเป่าให้อีกทีก็ได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: อยากสอบถามเกี่ยวกับยันต์นางพิมค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 09:53:02 »
แนะนำให้เอาไปให้หลวงปู่ท่านลงให้อีกรอบก็น่าจะดีครับผม ลองดูนะครับ  :001:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 12:52:27 »
ช่วงนี้เป็นไปได้อย่ารบกวนหลวงปู่ท่านเลยครับ
   ตอนรับกฐินเห็นว่าท่านเล่าว่าเกือบไม่ไหว
ตอนนี้งดเจิมรถ  อาบน้ำมนต์ แต่นี้ เห็นว่า24 ท่านจะไปตาก
ไปช่วยเค้าหล่อพระ

นางพิม ลองวิธีนี้ดูนะครับ
 ระลึกคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    จุดธูปดอกเดียว แล้วเรียกแม่พิม มากินเหล้า
คาถาเก้าจบ
   ลองดูครับ