ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปมาให้ชมครับ เหรียญในตำนานหายาก+สวย ลุ่มแม่น้ำแม่กลองอีกองค์คับ  (อ่าน 2841 ครั้ง)

ออฟไลน์ bebejung

• ปฐมะ
  • *
หลวงปู่ม่วง วัดบ้านทวน ครับ  เหรียญนี้เป็นเหรียญพิมพ์หน้าแก่ (พิมพ์นิยม ) ออกเมื่อประมาณปี 2463  นะครับ (ถ้าจําไม่ผิด)  เหรียญออกมา จํานวนแค่

300 เหรียญ เท่านั้นจากความรู้ที่ได้ศึกษามา นับว่าหายากมากกมากกกกครับ  เป็นที่เสาะแสวงหามาห้อยกัน เพราะว่าเชื่อในพุทธคุณ เพราะท่านได้ลง

หัวใจพระธรรมไว้ด้วย และทุกเหรียญ ท่านจะลงอักขระ ด้วยตัวท่านเอง ปลุกเสกวันล่ะแค่3เหรียญ เท่านั้น  จึงเป็นที่กล่าวกันว่า "ใครมีเหรียญบ้านทวน ใครจะ

มาก่อกวนก็ไม่ต้องกลัว "

^^  เเหะๆ แต่เหรียญนี้มาอยู่กับผมได้ไงไม่รู้คับ งง เพราะเป็นเหรียญของอากง ซึ่ง อากงอยู่กรุงเทพ ส่วน เเถวบ้านทวน ท่าเรือ ท่ามะกา สํานักคร้อ หรือระ

เเวก นั้น ยังไม่มีออกมาให้เห็นสักเหรียญเลย งงคับ พ่อไปจังหวัดกาญ๐ ไปเยี่ยมย่า ก็นำพระไปให้เค้าดู * *  แจกนามบัตรมาอื่อๆ เลย หุหุ  เลยนำมาให้ชม

กันคับ  แต่ถ่ายไม่ค่อยสวยนะครับ พอดี แว่นส่องกล้อง*0* ก็ของอากงซึ่งนานมากกก เลยทีเดียวเลย แต่ก็พอดูออกครับ ^^

• ปฐมะ
  • *
ฝาก ดู หน่อยนะครับ ช่วยฟันทงให้ที พระนี้ พระอะไรมั้งครับ

ปิดตา

พระกรุ

• ปฐมะ
  • *
อีกองค์คับ ไม่รู้ โสธร ปีไหน
พิมพ์อะไร

มี 2 ด้านคับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ปิดตา คุ้นๆว่าจะเป็นของ ลพ.ฤาษีลิงดำครับ รุ่นนี้จะใส่กริ่งไว้ด้วยครับ อิอิอิ (ไม่ฟันธงได้ป่าวครับ)...{^_^}...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พระปิดตาพิมพ์นี้ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ ส่วนองค์เลี่ยมจีวรไม่ทราบครับ พระหลวงพ่อโสธรก็ไม่ทราบเช่นกันครับ อาจจะเป็นพระยุคหลังก็ได้ครับ  :001:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

หลวงพ่อโสธร น่าจะปี  2508 สองหน้าครับ น่าจะไม่มีวงแหวนนะครับ มองไม่ชัด (ไม่ขอฟันธง)นะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เหรียญบนสุดสวยมากๆ ปิดตาไช่เลย  หลวงพ่อโสธรต้องดูใต้ฐานอ่ะจ่ะ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็