ผู้เขียน หัวข้อ: สักมาหลายที่ของไม่เคยขึ้นสุดท้ายมาขึ้นที่นี่  (อ่าน 5782 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานะ

• ทุติยะ
  • **
ผมเป็นคนชอบสักครับเที่ยวสักหลายที่แต่ไม่เคยของขึ้นเลยครับ สุดท้ายขับรถไปสักถึงบางพระเดินดุ่มๆเข้าไปในกุฎิไม่ทราบหลวงพี่อะไร
ก่อนหน้าผมมีวัยรุ่นสัก3คนแต่ละคนก็ของขึ้น ท่านให้นั่งหันหลังและจะลงให้เลยครับไม่ได้เลือกมีพี่ท่านหนึ่งได้หนุมานไปตอนสักเสร็จท่าน
ปลุกขึ้นเป็นหนุมานเลยครับทั้งๆที่ไม่รู้ว่าท่านสักรูปอะไรให้  ทีนี้มาถึงตาผมผมก็นั่งหันหลังให้ท่านสนธนากันสักพัก ท่านก็เดินไปหยิบตรา
ปั๊มและลงมือสัก หลังจากท่านสักเสร็จตอนท่านท่องมนต์เหมือนโดนสะกดให้รับของที่ท่านส่งมาให้ทางจิต รู้สึกตัวเกร็งและหายใจแรง
ของขึ้นเป็นเสือทั้งๆที่ไม่รู้ว่าตัวเองได้ลายเสือมาเลยครับ แปลกดีน่าศรัธรามากครั้งแรกที่เจอกับตัว

อยากสอบถามพี่ๆสายบางพระด้วยครับ ว่าหลวงพี่ท่านนี้มีนามว่าอะไร ผมเดินเข้าไปให้ท่าสักและก็รีบลาออกมาเพราะคนต่อคิวเยอะมากจน
ลืมถามชื่อท่านเลยครับ แต่ศรัธราท่านมากๆ สมาธิท่านนิ่งจริงๆ ตานิ่งมากแทบไม่กระพริบตาตอนสักเลยครับ แถมรูปเสือถูกใจมาก ๆ
ตอนแรกเดินเข้าไปแค่คิดในใจว่าอยากได้รูปเสือ เพราะเสือวัดบางพระสุดยอดแล้ว เดินออกมาได้เห็นลายสัก ดีใจสุดๆครับ

• ทุติยะ
  • **
ภาพยังไม่ค่อยชัดเพราะถ่ายตอนสักเสร็จใหม่ๆครับ
เสือที่ถูกใจสุดๆ เหมือนท่านอ่านใจออก

• ทุติยะ
  • **
ยังไงผมรบกวนถ้าพี่สิงห์ดำหรือพี่หนุ่มเมืองเหนือเข้ามาชมรบกวนขอเบอร์ติดต่อพี่ๆหน่อยนะครับพอดีมาทำงานอยู่เชียงใหม่แล้วอยากไปสักในเชียงใหม่ครับผมแต่ไม่ทราบทาง
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ untika_mod@hotmail.com

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงพี่รัยคับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย ไม่คุ้นเรยจิงๆๆ
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ดูจากภาพแล้วกุฏินี้เป็นของกุฏิหลวงพี่ญาครับ..

..แต่ไม่ทราบชื่อหลวงพี่ ที่กำลังสักอยุ่เหมือนกันครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นลูกศิษย์หลวงพี่ญา เปล่าคับ

เห็นเพื่อนผมพึ่งไปสักมาบอกว่ามีลูกศิษย์หลวงพี่ญามาสัก

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กุฏิหลวงพี่ญา แน่แท้จ้า แต่ไม่ทราบพระอาจารย์ผู้สักจ้า  :089:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ใช่เลย กุฏิหลวงพี่ญา แต่ไม่ทราบชื่อหลวงพี่ที่ทำการสักเหมือนกัน ที่บางพระ แจ่มแล่วล่ะ

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
งามมากๆ  :057:
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
สวยงามครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
ชื่อ พระอาจารย์หนึ่ง เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ
แต่อยู่วัดอื่น วันไหว้ครูก็มาช่วยสัก ชอบธุดงค์
ในภาพออกพรรษาจากป่าเพชรบุรี มาเยี่ยมวัด
เลยอยู่ช่วยสัก 2 - 3 วัน
สักเร็ว ชัดสวย อารมณ์เย็น

• ทุติยะ
  • **
 :054: ในที่สุดก็ทราบแล้ว ขอบพระคุณพี่ joker มากเลยครับสำหรับข้อมูล ใช่ครับท่านสักเร็วแต่สวยมากครับ แต่ฝีเข็มหนักใช้ได้เลยอ่ะพี่ท่าน

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยังไงผมรบกวนถ้าพี่สิงห์ดำหรือพี่หนุ่มเมืองเหนือเข้ามาชมรบกวนขอเบอร์ติดต่อพี่ๆหน่อยนะครับพอดีมาทำงานอยู่เชียงใหม่แล้วอยากไปสักในเชียงใหม่ครับผมแต่ไม่ทราบทาง
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ untika_mod@hotmail.com

ผมขอแนะนำ พระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว ลำปาง
อยู่หลังวัดพระแก้วดอนเต้า ก่อนถึงวัดหลวงพ่อเกษมครับ
เป็นสายวัดบางพระเหมือนกันครับ วันไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นจะไปช่วยสักทุกปีครับ
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
**ครับผม หลวงพี่หนึ่ง เดิมท่านอยู่วัดนกนี่แหละ

ปัจุบันพระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวก ท่านให้ไปอยู่สำนักสงฆ์ที่ เพชรบุรี บางทีก้อมาช่วยสักบ้างครับ

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
นมัสการครับ ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
คุณหนุมานะ เคยไปสักที่วัดนางเหลียวหรือปล่าวครับ

เห็นยันต์ตรงท้ายทอยเหมือนยันต์ครูของหลวพี่ญาเลย
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"