ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามลูกศิษย์พระอาจารย์ ปุ้ม วัดศาลาแดงหน่อยคับ  (อ่าน 8389 ครั้ง)

ออฟไลน์ tradedatas

• ตติยะ
    • อีเมล
1.ผมอยากจะทราบว่าพระอาจารย์ยังสักให้ลูกศิษย์อยู่มั้ยคับ แล้วท่านสักวันไหนบ้างคับ

2.ผมอยู่ กทม. สนใจอยากจะไปฝากตัวเป็นศิษย์ของพระอาจารย์ปุ้มคับ แต่ไม่ทราบว่าจะเดินทางจาก อนุสาวรีย์ชัย
ไปวัดศาลาแดงได้อย่างไร กรุณาผู้รู้หรือลูกศิษย์ของท่าน บอกวิธีการเดินทาง ด้วยรถตู้หรือ รถเมล์ด้วยนะครับ

3.ถ้าเป็นไปได้ กรุณาส่งข้อความมาเมลนี้ด้วยนะครับ tradedatas@hotmail.com

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    ท่านสักอยู่ครับ
แต่ท่านไม่ได้ทำเป็นกิจ 
  ถ้าคิดจะไปสักแล้วต้องได้ต้องสมหวัง คงต้องบอกว่าอย่าไปเลยครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สนใจอยากสักกับพระอาจารย์ปุ้ม  น่าจะลองไปกราบท่านและสนทนาก่อนนะครับ ไปบ่อยๆ คงได้ของดีไม่ช้า

อย่าที่พี่ปลัดบัฟ แนะนำละครับ พระอาจารย์ไม่ได้ทำเป็นกิจ ต้องคุ้นเคยหรือจังหวะดีๆ ถึงจะได้ครับ

เข้าวัดกราบพระได้บุญครับ นั้นละของดีติดตัวเรากลับมา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เห็นด้วยกับพี่Gearmour และพี่ อชิตะ  ครับ ถ้ามีวาสนาจะได้ก็ได้ครับ..

..ท่านเชี่ยวชาญวิชาอื่นนอกเหนือจากสักยันต์อีกหลายอย่างครับ..

..ต้องลองไปที่วัดดูครับ..

..ส่วนสายรถเมล์ที่ไปวัดศาลาแดง ไว้รอท่านที่บ้านใกล้ๆมาตอบนะครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
นั่งรถ2แถวสีแดงที่ไปสนามหลวง2 ลงป้ายสนามหลวง2แล้วมองไปทางวัด ที่ฝั่งตรงข้าม นั้นแหละวัดศาลาแดงท่าน
ข้ามสะพานไม้สะพานแรกที่ท่านเห็นแล้ว ตรงไปเรื่อยๆ กุฏไหนมี2ชั้น ด้านบนคนรอเพียบด้านล่าง รองเท้าเพียบนั้นแหลกุฎพระอาจารย์ปุ้มครับ ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ suntornpoo

• ตติยะ
ช่วงนี้ท่านสุขภาพไม่ค่อยดี ประกอบกับต้องไปสอบนักธรรมเอก (น่าจะ 25พ.ย. เป็นวันสุดท้าย)
อยากให้ลองไปกราบท่านดูก่อนครับ เรื่องสัก อย่าเพิ่งไปรบกวนท่านเลย
ถ้าไปกราบท่านแล้วอยากสักจริงๆ ไว้วันหลังรอให้ท่านสุขภาพดีก่อนค่อยมาใหม่ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ tibhon

• ปฐมะ
  • *
1. ปรกติแล้ว ท่านอ.ปุ้ม หากท่านอยู่ที่สำนักจะมีการสักให้ลูกศิษย์เกือบทุกวัน ยกเว้นวันพระ และหลัง 18.00 น. โดยมือสักที่สักสวยและสักประจำของท่าน คือ อ.เพิ่ม พรายดำ ซึ่งหากไม่ติดธุระอะไร อ. เพิ่ม จะมาช่วง สายๆ ค่าครูสักขึ้นอยู่กับความยากง่ายของแต่ละลายสัก
หลังจากให้อ.เพิ่มสักเสร็จแล้ว ท่านอ.ปุ้มจะทำการลงอาคมเป่าคาถาประสิทธิ์ซ้ำให้อีก เป็นอันเสร็จพิธี
หากคุณอยู่บ้านไกล แนะนำว่าให้ไปถึงเช้าๆสัก 8-9 โมง กำลังดี ไปกราบนมัสการพูดคุย แนะนำตัวกับท่านเสียก่อน อย่าลืมหาพวงมาลัยติดมือไปสักพวงด้วยนะครับ ครั้งแรกๆ แนะนำว่า ควรสักกับ อ.เพิ่ม เสียก่อน ดูว่าตัวเรารับไหวไหม หากรู้สึกไหว ลองขออนุญาติ ท่านอ.ปุ้มดูว่าท่านจะอนุญาติสักให้หรือไม่ แต่ผมเชื่อว่าท่านคงจะต้องตอบปฏิเสธและตอบว่า ใครสักก็ขลังเหมือนกัน 

2. วิธีการเดินทางที่คุณ peachsama แนะนำให้นั้นกระชับที่สุด ต่อรถน้อยที่สุด จริงๆแล้วการเดินทางไปมีหลายวิธี ผมแนะแบบง่ายๆให้ อาจไกลเหมือนอ้อม แต่น่าจะไม่งงนะ ลองนั่งรถสาย 39,59 หรือสายอะไรก็ได้ ไปสนามหลวง ข้ามไปคอยรถฝั่งตรงข้าม แม่ธรณี   มองหารถไปลงที่ ศาลายา นครปฐมเช่น 124,125 (หากจำผิดขออภัย) บอกกระเป๋ารถ ขอลงตรงถนน เลียบคลองทวีวัฒนา หรือ บอกว่าจะไปสนามหลวง สองก็ได้  รถจะจอดป้าย บริเวณ ถนนเลียบคลอง ซึ่งจะอยู่ระหว่าง พุทธมณฑล สาย 3 และ 4 สงัเกตพอถึงสาย 3 ก็เตรียมตัวลงได้  จากนั้นสามารถต่อรถสองแถว หรือหามอเตอร์ไซค์รับจ้าง บอกไปวัดศาลาแดง แถวนั้นรู้จักกันดีครับ ขอให้เดินทางไปโดยสวัสดิภาพครับ

3. ผมขออนุญาตไม่ตอบเป็นการส่วนตัวทางเมลคุณนะครับ เพราะการตอบในที่สาธารณะจะเป็นประโยชน์แก่คนหมู่มากมากกว่า หากเราศรัทธาและมุ่งมั่นที่ถูกที่ควร ผมเชื่อว่าคุณจะสมหวังครับ

นับถือ

Tibhon