ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้มากๆๆๆ.......  (อ่าน 1594 ครั้ง)

หนุมาน

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้มากๆๆๆ.......
« เมื่อ: 05 ส.ค. 2549, 08:31:15 »
 :001:ผมอยากรู้ว่าที่วัดบางพระมียันต์จระเข้ป่าวคับ :001:

o2

ตอบ: อยากรู้มากๆๆๆ.......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ส.ค. 2549, 06:18:10 »
มีครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ส.ค. 2549, 10:33:05 »
ที่วัดเรามีครับ  แต่ไม่รู้ว่าท่าน อ. ทั้งหลายเขายังจะสักให้อยู่หรือปล่าวนะครับ  อันนี้วานผู้รู้ช่วยตอบอีกแรงละกัน นะครับ    :003:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ส.ค. 2549, 03:31:46 »
มีอยู่น่ะคราบยันต์  ตัวนี้แต่ไป วัด ก็บ่อย ไม่ค่อยมีใครสักยันต์ ตัวนี้เลย แทบจะไม่เคยเห็นคนสักยันต์ จระเข้ เลยคราบ รองถาม  อาจารย์ ดูคราบว่า  ท่าน มีแบบอะเปล่า ถ้ามีท่านคงสักยันต์ จระเข้ ให้อะคราบ แต่ยังไม่เคยเห็นใคร สักเลยคราบ ส่วนใหญ่ จะเห็นแต่สัก เสือ กัน เยอะ...คราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ผ่านมา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ส.ค. 2549, 12:24:24 »
 ? สมัยอาจารย์พัน ท่านอยู่วัดบางพระ
ตอนที่หลวงพ่อเปิ่นท่านอยู่ เพื่อนผมอาจารย์พัน
สักให้แล้วหลวงพ่อเป่าครับ
ผมเคยเห็นท่านสักให้ลูกศิษย์ครับ