ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบคาถาหรือวิธีบูชาพระขุนแผน  (อ่าน 26198 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
 :001:พอดีได้จากน้องชายมาน่ะครับ..เป็นของหลวงพ่อชำนาญวัดบางกุดีทององค์สีดำฝังตะกรุดสีทองประมาณ 1นิ้ว.....คือผมก็ดูพระหรือไม่ใช่เซียนน่ะครับผมเลยไม่รูว่าควรมีบทคาถาอะไรไหมท่านใดมีหรือรู้จักข้อมูลต่างๆรบกวนด้วยนะครับ..........อ่ออีกอย่างผมอยากได้ตะกรุดข้อมือของหลวงพ่อเปิ่นไม่ทราบว่ายังพอมีไหมราคาเท่าไหร่...แล้วท่านหลวงพ่อปลุกเสกไหมหรือว่ารุ่นเก่า-ใหม่ก็เหมือนๆกัน....ขอบพระคุณทุกๆท่านที่แวะมานะครับผม :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบคาถาหรือวิธีบูชาพระขุนแผน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 02:13:06 »
สุนะโมโล ครับ  :002:

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
ตอบ: อยากทราบคาถาหรือวิธีบูชาพระขุนแผน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 02:46:49 »
.......มีแบบอื่นอีกไหมอ่ะขอรับ :054:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 03:24:03 »
ใช้บทอาราธนาพระเครื่องธรรมดาก็ได้ครับ
พุทธธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง
พุทธธังประสิทธิ์เม ธังมังประสิทธิ์เม สังฆังประสิทธิ์เม ก็ได้ครับ สั้นๆๆ
และนึกถึงหลวงพ่อชำนาญ ครับ
 อย่างเงี้ยอะครับ ใช้ได้เหมือนกัน ครับ

ส่วนตะกรุดที่วัดมีอยู่เลื่อยๆ ครับ
ทั้งแบบเสือ และ ลูกปืน แบบข้อมือนะครับ
ประมาณ 60 บาท ครับ

ไปเช่าทั้งที่ ก็ไปลงนะกับหลวงพ่อสำอางได้นะครับ ทำบุญ 20 บาท ครับ
และเอาตะกรุดที่เช่าใส่พาน ให้หลวงพ่อเสกอีกทีก็ได้ครับ

สาธุบุญล่วงหน้าด้วย ครับ

อ่อส่วน สุนะโมโล เป็นคาถาหัวใจคุณแผน ครับ ใช้ทางด้านเมตาตา ครับ ผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2552, 03:26:30 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 04:01:39 »
ใช้บทอาราธนาพระเครื่องธรรมดาก็ได้ครับ
พุทธธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง
พุทธธังประสิทธิ์เม ธังมังประสิทธิ์เม สังฆังประสิทธิ์เม ก็ได้ครับ สั้นๆๆ
และนึกถึงหลวงพ่อชำนาญ ครับ
 อย่างเงี้ยอะครับ ใช้ได้เหมือนกัน ครับ

ส่วนตะกรุดที่วัดมีอยู่เลื่อยๆ ครับ
ทั้งแบบเสือ และ ลูกปืน แบบข้อมือนะครับ
ประมาณ 60 บาท ครับ

ไปเช่าทั้งที่ ก็ไปลงนะกับหลวงพ่อสำอางได้นะครับ ทำบุญ 20 บาท ครับ
และเอาตะกรุดที่เช่าใส่พาน ให้หลวงพ่อเสกอีกทีก็ได้ครับ

สาธุบุญล่วงหน้าด้วย ครับ

อ่อส่วน สุนะโมโล เป็นคาถาหัวใจคุณแผน ครับ ใช้ทางด้านเมตาตา ครับ ผม
:054:.........ขอบคุณมากครับแต่บ้านผมอยู๋ปทุมมีแต่มอไซด์ไปก็ไปไม่ถูกอ่ะครับ...ว่าจะขี่มอไซด์ไปอยู๋เหมือนกันแต่ไปไม่ถูก..ควรไปเวลา-วันใหนจะดีอ่ะครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 04:37:26 »
ถ้าไปสักไปวันธรรมดาดีกว่า ครับ คนน้อย
ถ้าขี่มอไซค์มาก็ไกลอยู่ครับ
ลองดู ครับ ว่ามีรถประจำทางหรือป่าว สะดวกกว่าหรือไม่ ถ้าไม่ก็มอไซค์และกัน ครับ

แต่ถ้าจะมาเช่าตู้วัตถุมงคล ไม่ได้สักมาวันไหนก็ได้ครับ

เรื่องเส้นทางจากปทุมธานี มา นครปฐมผมเองก็ไม่เค่ยสันทัด ครับ ลอง ถามคนชื่อ หนึ่งในบอร์ดดู ครับ 

หรือไม่ก็ท่านโจรสลัด ครับ ..........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2552, 04:41:12 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 04:47:47 »
อ่อ ผมไม่เคยไปเหมือนกัน ไว้ถามเพื่อนๆ ให้นะครับ  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 05:13:16 »
พุทธธังประสิทธิ์เม ธังมังประสิทธิ์เม สังฆังประสิทธิ์เม
ใช่ครับเห็นด้วย เพราะว่าพระขุนแผน(ที่ทำเป็นรูปองค์พระ)
ก็เป็นตัวแทนของพระพุทธเจ้าเหมือนกันครับ
แต่หัวใจขุนแผนก็ สุนะโมโล เหมือนอย่างที่พี่ๆท่านอื่นบอกไว้ครับผม
อ่อ อีกนิดครับ คนส่วนมากมักจะไม่ได้ท่องหรือไม่ทราบกัน
อารธนาเสร็จ ก่อนจะสวมพระที่คอก็ว่าคาถา " โอมพระพิรวมสวมพระพิรอด "ครับ
ใช้ได้กับการคล้องพระ คาดตะกรุด ได้ทุกอย่าง เวลาจะถอดก็ท่องว่า "โอมพระพิรอดลอดพระพิรวมครับ"
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 09:13:20 »
คาถา ลงนะขุนแผน

โอม สิทธิ ศรี ศรี พลายแก้วจิตตัง อาราธนานัง ปิยังมะมะ
ราศีกูงามประดุจดังกับแผ่นฟ้า หน้ากูงามดังกับขุนแผน
แขนกูงามดังพระนารายณ์ กายกูงามดังกับพระอาทิตย์
ฤทธิ์กูงามดังพระจันทร์ สาวในเมืองสวรรค์เห็นหน้ากูอยู่มิได้
สาวแก่แม่หม้ายในโลกมนุษย์แย่งยุดกันหลงรัก และใฝ่ฝัน
ช่วงชิงกันมิเว้นวาย กูจะรำลึกนึกถึงต้นไม้ ก็ให้มางวงงงหลงเสน่ห์
จงตามมาใกล้ไม่ห่างเห สมคะเนนึก กูจะรำลึกถึงพญาหงษ์
ก็ให้มาหลงลืมถ้ำคูหา กูจะรำถึงพญาปลา ก็ให้รีบมาหลงและลืมน้ำ
กูจะรำลึกถึงคนธรรมดา ก็ให้มาหลงลืมที่นอน
กูจะรำลึกถึงลูกไก่อ่อน ก็ลืมแม่วิ่งแร่ตาม กูจะรำลึกถึงช้างงามก็จงตามมา
กูจะรำลึกถึงสาวแซ่แม่ค้า จงมาหากู กูจะกู่ร้องเรียกสาวใหญ่ให้ใหลหลง
กูจะรำลึกถึงดงพงไพรให้ชอบใจกู กูจะรำลึกถึงฝูงชนทั้งหลายที่มีอยู่
จงอย่าห่างเหิน กูจะรำลึกถึงเทวดานายฟ้าทุกวิมาน ให้ลงมาผูกพันด้วยเสน่ห์กู
ขอจิตของขุนแผนเข้าสู่กาย ขอ นะ ขุนแผนทั้งหลายจงสู่หน้า
ให้มีเสน่ห์เมตตาตลอดไป ใครเห็นใครรัก ใครทักใครชม ให้มีคนนิยมตามกูมา
โอม นะมะพะทะ นะมะพะทะ นะมะพะทะ อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ
พุทธังสิทธิ ธัมมังสิทธิ สังฆังสิทธิ เมตตาสิทธิ สิทธิสวาหะ

คาถาบทนี้ท่องบ่อยๆเข้าไว้
แล้วจะมีสิ่งดีๆเข้ามาปรากฎอยู่เสมอ

:002:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 10:36:26 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 11:34:53 »
คาถาดีๆ และเคล็ดลับดีๆ ทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณมาก 

ผมชอบของพี่พีท นะ  ที่ว่า "จงเป็นของกูนะ เอามาให้ได้นะ" อะไรประมาณนี้

ท่องดังๆ ตอนเที่ยว คงมีอะไรดีๆตามมา หุหุ

ขำๆ ครับ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 12:16:05 »
คาถาดีๆ และเคล็ดลับดีๆ ทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณมาก 

ผมชอบของพี่พีท นะ  ที่ว่า "จงเป็นของกูนะ เอามาให้ได้นะ" อะไรประมาณนี้

ท่องดังๆ ตอนเที่ยว คงมีอะไรดีๆตามมา หุห

ขำๆ ครับ

ท่องดังสาวๆ อาจวิ่งหนีได้ นะท่าน ชิตตะยังไง ก็แนะนำมุกเด็ดให้น้องๆบ้าง จะได้ไม่หนาวตาย :003:

ผมมันคนรูปไม่หล่อ พ่อก็ไม่รวย ของเสน่ห์ก็ไม่ค่อยมี สาวๆที่ไหนจะสนใจ มีแต่ความจริงใจ ยังท่านชิตตะแนะนำหน่อย :065:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2552, 12:20:01 โดย เด็กนอกวัด »

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 02:40:33 »

ท่องดังๆ ตอนเที่ยว คงมีอะไรดีๆตามมา หุห

ขำๆ ครับ

ท่องดังสาวๆ อาจวิ่งหนีได้ นะท่าน ชิตตะยังไง ก็แนะนำมุกเด็ดให้น้องๆบ้าง จะได้ไม่หนาวตาย :003:

ผมมันคนรูปไม่หล่อ พ่อก็ไม่รวย ของเสน่ห์ก็ไม่ค่อยมี สาวๆที่ไหนจะสนใจ มีแต่ความจริงใจ ยังท่านชิตตะแนะนำหน่อย :065:

มุขเด็ดอะไรอ่ะครับพี่  ถ้าวิธีจีบหญิงผมว่า ลูกผู้ชายพอตัวกันทุกท่านละครับ  ของแบบนี้ เจอคนที่ใช่ ก็คงลุยกันเต็มที่

ซิมเปิ้ลมากนะครับ  ยังไงซะ คารมต้องมาก่อนพี่  ฮาไว้ มุขไว้ หวานไว้  เขาจะได้รู้ว่าเราเจ้าชู้   55+  แต่ไงซะ พี่ก็มีไม้ตายนี่ครับ

จะจีบด้วยวิธีไหนก็แล้วแต่ สุดท้่ายที่ต้องมี คือ ความจริงใจครับ แน่นอนที่สุด

ที่เหลือ แค่ตัวชง ตัวนำเรื่องให้เราเท่านั้นละ 

ขำๆ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 08:18:15 »
คาถาขุนแผน ภาษาเขมร ที่ท่านอชิตะสอนผมไว้ ผมก็ยังใช้อยู่ทุกวันนี้เลยนะครับ.. 04;

..ออมเกรกกะยึม ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 08:43:12 »
คาถาขุนแผน ภาษาเขมร ที่ท่านอชิตะสอนผมไว้ ผมก็ยังใช้อยู่ทุกวันนี้เลยนะครับ.. 04;

โหมิน่า พี่ สาวๆติดกันเกรียวเลย  :004:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 09:09:20 »

ครับ ท่านพี่เอ๊ก ปลัดขิกของท่านพี่ก็ใช้ดีครับ ผมเคียวติดตัวตลอด  อุ่นใจมากๆ

เอ่อม มีขุนแผนแดนเหนือ เก็บไว้ให้พี่เอ๊กอีกชุดหนึ่ง ยังไม่ได้ัจัดส่งให้เลยครับ  ยังมิลืมนะครับ  รวบรวมของใ้ห้ครบอยู่  เผลอๆแล้วจะส่งให้ครับพี่

ออฟไลน์ !~ก๊อตซิล่า~!

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 10:29:11 »
ออม เกรก กะ ยึม

ออม เก รก กะ ยึม

บนหรือล่างครับ
-*-
ต้องบนสินะ - -

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ม.ค. 2552, 08:05:07 »
ออม เกรก กะ ยึม

ออม เก รก กะ ยึม

บนหรือล่างครับ
-*-
ต้องบนสินะ - -

ออม..เกรก กะยึม มหาเกรก กะยึม ถ้าแปลเป็นไทย ก็ โอมละลวย มหาละลวย น่ะครับ..

..คาถาจริงๆยาวกว่านี้หน่อย แต่เปิดเผยไม่ได้อ่ะครับ ต้องขอคุณอชิตะเอง..

..ผมให้พี่ที่เป็นคนบุรีรัมย์แปลแล้ว ก็ขำๆดีเหมือนกันครับ... 37;

ครับ ท่านพี่เอ๊ก ปลัดขิกของท่านพี่ก็ใช้ดีครับ ผมเคียวติดตัวตลอด  อุ่นใจมากๆ

เอ่อม มีขุนแผนแดนเหนือ เก็บไว้ให้พี่เอ๊กอีกชุดหนึ่ง ยังไม่ได้ัจัดส่งให้เลยครับ  ยังมิลืมนะครับ  รวบรวมของใ้ห้ครบอยู่  เผลอๆแล้วจะส่งให้ครับพี่

ขอบคุณที่คิดถึงกันนะคร๊าบ... 09;

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 08:43:46 »
 :001: :054:...........ป๊าด..เด็ดๆ+แหล่มๆทั้งนั้นขอบพระคุณพี่น้องทุกๆท่านจร้า :054: :054:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 08:49:43 »
อ่ะน่ะ

ผมมีคาถาเด็ดมาฝาก

เป็นคาถามหาเสน่ห์

[size=24pt]ออมละแมะ  ออมละมัน    ออมแจะ    ออมจัน

ปันกูกอง    ปันยาวกะขาว   ปันดวงดอกไม้

ผู้สาวอยากได้  ออมสอมติด[/size]

เคล็ดลับการใช้คาถา

1.ให้นึกถึงปู่เปล่งผู้เป็นเจ้าของคาถา

2.ก่อนท่องคาถาให้นำดอกไม้ทัดที่หู(แอบไว้ก็ได้)โดยนำก้านชี้ขึ้นข้างบน

3.ท่องคาถานี้ทุกครั้งที่ออกเที่ยว หรือ  จะไปหาสาว

หุหุ

ขอให้ทุกคนประสบความสำเร็จ

มีแฟนกันถ้วนหน้า

ที่สำคัญอย่าไปผิดลูกผิดเมียเขาแล้วกัน

^___^

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 10:59:58 »
อ่ะน่ะ

ลองนำไปใช้

มีประสบการณ์ยังงัยบอกด้วยล่ะกันครับ

ส่วนตัวผม

ใช้ทุกครั้งยามค่ำคืน

รึว่าเวลาไม่ค่อยมั่นใจ

อิอิ

ประสบความสำเร็จครับผม

:095:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 12:17:04 »
 :001:  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 09:10:06 »
ขอบคุณครับผม มีคาถาหลากหลายสำนักเลย นะครับ :054: :054:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

• ตติยะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 ม.ค. 2552, 03:38:11 »
:054:ขอบพระคุณพี่น้องทุกๆท่านจร้า

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 06:55:36 »
TT-TT ยาง ม่าย มีแฟน~*
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 ก.พ. 2552, 09:12:40 »
นะโม ๓ จบ

นะลุ่ม โมหลง พุทงง ธางวย ยะละลวย โอมด้วย สุนะโมโล  นะโมพุทธายะ๚ะ๛

ทำิจิตให้นุ่มนวลเชื่อมั่น  กำหนดในใจ "ใครเห็นให้หลง เราคือผู้มีเสน่ห์ เราเป็นหนึ่ง เราเอาชนะใจได้ทุกคน" จากนั้นลุยเลยครับ

เด็ดขาดไปเลยครับ อย่าลังเล  ปล่อยมุขให้กระจาย สาวๆชอบหนุ่มอารมณ์ดี  :048: :048:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2552, 09:23:29 โดย อชิตะ »