ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสนใจการเรียน สักยันต์  (อ่าน 3483 ครั้ง)

สิงห์

• บุคคลทั่วไป
ผมสนใจการเรียน สักยันต์
« เมื่อ: 29 ส.ค. 2549, 07:24:07 »
  ผมสนใจการเรียนสักยันต์อ่ะคับ พอจะเป็น อักขระขอมบ้าง งูๆ ปลาๆ อ่ะคับ  อยากทราบว่าผมจะขอเรียนการสักยันต์กับวัดบางพระ มีหลวงพ่อองค์ไหนท่านจะสอนให้มั้งอ่ะคับ
  อยากเรียนจริงๆๆคับ  ถ้าเป็น อาจารย์ อภิญญา ได้ยิ่งแจ๋วเลยอ่ะคับ  วานท่านที่เป็นเจ้าของเว็บฯ  ตอบกลับมาทีคับเพื่อความสบายใจคับ  (สอนหรือไม่สอนก็ตอบด้วยน่ะคับ
    ขอบคุณคับ  (ผมอยู่กรุงเทพคับ )

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ตอบ: ผมสนใจการเรียน สักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ส.ค. 2549, 10:41:45 »
สวัสดีครับ คุณ สิงห์ เนื่องด้วยการ ที่ คุณ สน ใจในเรื่องของการสักยันต์นั้น ก็เป้น การ ดี ประการหนึ่ง เพื่อ ที่จะได้ อนุลักษณ์ ศาสตร์แขนงนี้ไว้ ให้ สืบ ทอดต่อไป มิให้ สูญหายไปจากโลกนี้ ...ส่วนเรื่อง ที่บางพระ จะรับ สอน วิชาการสัก ยันตื มั้ย นั่นทางที่ดี แล้ว คุณ ควรจะไปถาม อาจารย์ ท่านเองนะครับ ทางเวป ไม่ สามารถตัดสินหรือ ตอบ แทน อาจารย์ ได้ ครับ  และเรื่อง การ ที่จะขอเรียน นั้น ( ถ้าไม่เข้า ถ้ำ เสือ ก็ ไม่ได้ ลูก เสือ เพราะ ว่า เรา ยัง ไม่เจอ แม่ เสือ เลย ไม่ รุ้ ว่า จะ มีลูกเสือ หรือ เปล่า )  สุด ท้าย นี้ คุณ ควร จะเข้า ไป พูด คุย กับ อาจารย์ ท่าน เอง ครับ ไม่ ว่า จะเป้น ท่านไหน ก็ ได้ ครับ ลองพิจรณาดู เอานะ ครับ
//////////////////////////////////ผม....มีเรื่อง จะคุยกับ คุณ เป้น การส่วน ตัว ด้วย ครับ รบกวน ช่วย เมล หา/ หรือ ออน M มาหา  ผม หน่อย ครับ  bangrajan01@hotmail.com
                                 ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
                                                                       น้า...จัน  ( นายจันหนวดเขี้ยว )
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ตอบ: ผมสนใจการเรียน สักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ส.ค. 2549, 08:07:32 »
สวัสดีครับ คุณ สิงห์ เนื่องด้วยการ ที่ คุณ สน ใจในเรื่องของการสักยันต์นั้น ก็เป้น การ ดี ประการหนึ่ง เพื่อ ที่จะได้ อนุลักษณ์ ศาสตร์แขนงนี้ไว้ ให้ สืบ ทอดต่อไป มิให้ สูญหายไปจากโลกนี้ ...ส่วนเรื่อง ที่บางพระ จะรับ สอน วิชาการสัก ยันตื มั้ย นั่นทางที่ดี แล้ว คุณ ควรจะไปถาม อาจารย์ ท่านเองนะครับ ทางเวป ไม่ สามารถตัดสินหรือ ตอบ แทน อาจารย์ ได้ ครับ  และเรื่อง การ ที่จะขอเรียน นั้น ( ถ้าไม่เข้า ถ้ำ เสือ ก็ ไม่ได้ ลูก เสือ เพราะ ว่า เรา ยัง ไม่เจอ แม่ เสือ เลย ไม่ รุ้ ว่า จะ มีลูกเสือ หรือ เปล่า )  สุด ท้าย นี้ คุณ ควร จะเข้า ไป พูด คุย กับ อาจารย์ ท่าน เอง ครับ ไม่ ว่า จะเป้น ท่านไหน ก็ ได้ ครับ ลองพิจรณาดู เอานะ ครับ
//////////////////////////////////ผม....มีเรื่อง จะคุยกับ คุณ เป้น การส่วน ตัว ด้วย ครับ รบกวน ช่วย เมล หา/ หรือ ออน M มาหา  ผม หน่อย ครับ  bangrajan01@hotmail.com
                                 ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
                                                                       น้า...จัน  ( นายจันหนวดเขี้ยว )