ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพวันงานอ.พล พยัคฆราช แจกตะกรุดที่ผ่านมา ใจไม่ถึงห้ามดูนะครับ  (อ่าน 9202 ครั้ง)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กระผมขออนุญาตทางเวปบอร์ดลงข้อมูลครับ

ภาพวันงานวันอาทิตย์ที่ 1 มี.ค. 2552 ที่ผ่านมา  มีพิธีแจกตะกรุด ฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

ช่วงเช้าท่านอ.พล พยัคฆราช  ลงมารดน้ำมนต์ให้ลูกศิษย์ก่อนที่จะแจกตะกรุด

มารอรับน้ำมนต์กันครับ

ต่อกันแถวเลยครับ  คนจะมากก็เป็นระเบียบครับ ไม่มีการเหยียบกันอย่างแน่นอน  ใครเป็นใครดูกันเองครับ

ต่อกันเลยครับ

คราวนี้มาถึงภาพหวาดเสียวแล้วแล้วสำหรับเด็กผู้ใหญ่ควรแนะนำครับ   สำหรับท่านสุภาพบุรุษเป็นร้อยท่านครับที่ได้สัมผัสกับความหวาดเสียว เรียกว่า อึ้ง ทึ่ง เสียวครับ    จะได้รู้จักคำว่าคงกระพัน ชาตรีกันครับ แต่ผมแปลกใจครับสุภาพบุรุษหลายๆท่านยังไม่กล้าที่จะให้ท่านพ่อพล
สับหรือกรีดหลังด้วยมีด  แต่เวลาไปมีเรื่องตีรันฟันแทงไม่ยักกะกลัวครับ  อิอิ 

ภาพนี้ดูที่มีดครับ  หลังใครต้องดูกันเอาเองครับ ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชายให้ครูบาอาจารย์ท่านกรีดท่านฟันเพื่อเป็นสิริมงคลและจะได้รู้ครับที่นี่เป็นของจริง สามารถกราบท่านพ่อพล พยัคฆราชได้สนิทใจครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
ต่อกันนะครับ

มาดูรอยที่ท่านพ่อพล ใช้มีดสปาต้าฟันครับ

รูปนี้ให้ดูรอยมีดที่กรีดลงไปครับ 

ตลกคณะบอลเชิญยิ้มทั้งคณะมารับแจกตะกรุดในช่วงเย็น แต่ช่วงนี้เป๋าทองให้ครับ

ท่านพ่อพล ทำพิธีสาวน้ำตาเทียนให้บอล  เชิญยิ้มครับ

สำหรับงานแจกตะกรุดเสร็จสิ้นไปด้วยดีนะครับก็ขอกราบแทบเท้าท่านพ่อพล  พยัคฆราชที่เมตตาแจกตะกรุดให้เป็นมหาทานบารมีและขอบคุณกรรมการสำนักทุกท่านที่เสียสละเวลามาช่วยทั้งแรงกายและแรงใจ   สุดท้ายขอขอบคุณทุกท่านที่มารับตะกรุดที่ให้ความร่วมมือกับทางคณะกรรมการสำนักเป็นอย่างดี

และในวันอาทิตย์ที่ 8 มีนาคม 2552  งานครอบเศียรพระลักษณ์หน้าทองเริ่มบวงสรวง 9.09 น   คงจะเริ่มแจกบัตรคิวตั้งแต่เช้า  ใครไปก่อนรับบัตรคิวก่อนบัตรคิวของการครอบเศียรจะมีหมายเลขเรียกตามลำดับครั้งละ 5-10 คน   ดังนั้นท่านที่กลัวรอนานขอให้ไปเช้าๆนะครับ   สุดท้ายนี้หากงานแจกตะกรุดที่ผ่านมามีข้อผิดพลาดประการใดทางท่านพ่อพล พยัคฆราชและคณะกรรมการฝากมาขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วย
และหากท่านมีข้อแนะนำประการใดๆฝากไว้ในกระทู้หรือมีเวลาเจอผมหรือคณะกรรมการท่านอื่น  คุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้ครับ  แนะนำ  ติชมกันได้  เนื่องจากมีคนมาก  การดูแลต้อนรับอาจจะไม่ทั่วถึงจึงต้องช่วยกันดูแลครับ

เศียรพระลักษณ์ที่ท่านอ.พล จะนำมาครอบให้ลูกศิษย์ในวันที่ 8 มีนาคม 2552 ครับ

กราบขอบพระคุณทางเวปบอร์ดบางพระเป็นอย่างสูงที่ให้ลงข้อมูลครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2552, 04:50:07 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เต็มๆ ครับ พี่น้อง ไม่มีคำอธิบาย บอกเล่าด้วยภาพชัดเจนที่สุด  สาธุๆ  :054:  :054:

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
เสียดายนำ้ตาร่วงไม่ได้ไป
วันที่ 8 ก็คงชวดอีกติดภาระกิตสำคัญ งานแต่ง

ไม่ทราบว่าตะกรุดพอมีผู้ใจบุญให้ซักดอกไหมครับ ( เอาว่ะขอกันหน้าด้านๆอย่างงี้หละ  :054:)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
 :074:

สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น(รูป) จริงๆค่ะ

เอ่อ

แล้วที่กรีดไม่เข้านี่เพราะตะกรุด

หรือเพราะยันต์ที่เค้าสักมาแน่อ่าคะ  :063:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
สุดยอดครับพี่น้อง :016: :015:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
หาโอกาสไปสักกับท่านอยู่ครับ ผมศรัทธาท่านอาจารย์พลมากครับ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

หวาดเสียว

เอิ๊กกกกๆๆ

ม่ะรู้เหมือนกันว่า

ถ้าเป็นตัวเองจะกล้ารึป่าว

:070:  :070:  :070:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดยอดจริงๆครับสำหรับอาจารย์พล เคยเห็นกับตาที่สว่างอารมณ์มีดโกนครับ  :074: :073: ก็ไม่ระคายผิวเหมือนกันครับ สุดยอด  :054: ขอบคุณภาพข่าวครับผม  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เห็นภาพก็ศรัทธาแล้วครับ งานนี้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมคนหนึ่งละครับ  บอกใด้เต็มปากเลย ว่า  ไม่กล้า ครับ :075:

เห็นแล้วเสียวแทนจริงๆ  :074:

ผมชอบไปทาง  เมตตา ค้าขาย มีคนรัก   :077:ไปไหนใครเห็นใครทัก มีแต่คนชอบ  :025:

มีแต่คนเมตตา :050:

เอาง่ายๆ  หาเงินใด้ มากๆนั่นละครับ  ผมชอบจริงๆ :050:

ขอบคุณครับ ที่นำภาพหวาดเสียวมาให้ดูชม :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
โอยๆ ฟันไม่เข้า... สาวๆ ก็ไม่ควรมีตะกรุดนั้นไว้ในครอบครอง...  :009:

ค่าบูชาวัตถุมงคลท่านก็ค่อนข้างแรงนา... มะรู้ว่า ค่าครูสักแรงป่าว.

cho presley       

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
เหนียวจิงๆๆครับ

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นแล้วบอกได้คำเดียวว่า อึ้งคร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :074: :074: :074:

สุดยอดจิงๆ ครับ  :015:

สำนักอยู่ที่ไหน ครับ

ใครทราบบ้าง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
เอ้วววววว...........พี่ๆที่เป็นทหาร 3 จังหวัดทางภาคใต้น่าจะจับมาให้ท่านอาจารย์สักให้ก็ดีนิ คิก คิก คิกๆๆ 25; 25; 25;

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
อาจารย์ำพลต้นตำหรับเสือหางด้วนครับ เป่าทองด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
สุดยอดไปเลยครับท่าน :016: :015:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เหนียวจริงๆ ครับ :015:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดเยี่ยมเลยครับ

ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดเลยค่ะ :016: :015: อยากเป็นครั้งหนึ่งของลูกผู้หญิงบ้างอ่ะที่ฟันไม่เข้า แบบลูกผู้ชายในภาพอ่ะสุดยอดเลยนะ
ดูแล้วท้าทายดี แล้วก็...ยังไงดีล่ะ สุดจะบรรายายเหมือนกัน เห็นภาพแล้วก็รู้สึกว่าศรัทธาค่ะ :054: :054:

• สัตตมะ
  • **
โอยๆ ฟันไม่เข้า... สาวๆ ก็ไม่ควรมีตะกรุดนั้นไว้ในครอบครอง...  :009:

ค่าบูชาวัตถุมงคลท่านก็ค่อนข้างแรงนา... มะรู้ว่า ค่าครูสักแรงป่าว.

ว่าไปครับพี่โชว์  หุหุ

ส่วนวัตถุมงคลของท่านไม่แพงหรอกครับ  ราคาก็เริ่มที่ 99 บาท  ส่วนใหญ่ก็ 199 บาทครับ  ขนาดเสือหางด้วนองค์ครูท่านออกให้บูชาองค์ 299 บาทเองครับ  สร้าง 300 องค์ หมดภายใน 3 วันครับ  (ผมไม่มีเจตนาจะมาขายวัตถุมงคลนะครับ แต่มาชี้แจงเท่านั้นครับ)

ส่วนค่าครูในการสัก ทุกรูปทุกยันต์ รวมค่าพาน  แอกอฮอล์  บุหรี่  ดอกไม้ ธูป เทียน  ก็ 199 บาททุกรูปครับ

ส่วนเป่าทองคนองฤทธิ์  ค่าครู รวมค่าพาน มีทอง ดอกไม้  บุหรี่ ก็299 บาทครับ

ท่านไม่มีเจตนาจะทำสำนักให้เป็นพานิชย์ครับ  แต่มีเจตนาจะช่วยเหลือมนุษย์ทุกคนที่มีความทุกข์ครับ

จึงขอชี้แจงมา ณ โอกาสนี้ครับ

ใครทราบบ้าง

หมู่บ้านพลับพลาซอย 5   ซอยเดียวกันสถานีวิทยุร่วมด้วยช่วยกันครับ  เข้าไปทางซอยรามคำแหง 21 บางกะปิ กทม. ครับ

ถ้าไปบอกว่ารู้จักท่านเพราะต่าย ที่ทำเวปให้ท่าน หรือตัวเล็ก(ท่านเรียกผมว่าตัวเล็กครับ) บอกมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2552, 11:24:29 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณครับที่แบ่งปันสิ่งดีๆให้แก่กัน
หวาดเสียวแท้ตอนโดนฟัน ถึงไม่เข้าก็น่าจะจุก นะคับ อิอิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ว่าไปครับพี่โชว์  หุหุ

ส่วนวัตถุมงคลของท่านไม่แพงหรอกครับ  ราคาก็เริ่มที่ 99 บาท  ส่วนใหญ่ก็ 199 บาทครับ  ขนาดเสือหางด้วนองค์ครูท่านออกให้บูชาองค์ 299 บาทเองครับ  สร้าง 300 องค์ หมดภายใน 3 วันครับ  (ผมไม่มีเจตนาจะมาขายวัตถุมงคลนะครับ แต่มาชี้แจงเท่านั้นครับ)

ส่วนค่าครูในการสัก ทุกรูปทุกยันต์ รวมค่าพาน  แอกอฮอล์  บุหรี่  ดอกไม้ ธูป เทียน  ก็ 199 บาททุกรูปครับ

ส่วนเป่าทองคนองฤทธิ์  ค่าครู รวมค่าพาน มีทอง ดอกไม้  บุหรี่ ก็299 บาทครับ

ท่านไม่มีเจตนาจะทำสำนักให้เป็นพานิชย์ครับ  แต่มีเจตนาจะช่วยเหลือมนุษย์ทุกคนที่มีความทุกข์ครับ

จึงขอชี้แจงมา ณ โอกาสนี้ครับ

ใครทราบบ้าง

หมู่บ้านพลับพลาซอย 5   ซอยเดียวกันสถานีวิทยุร่วมด้วยช่วยกันครับ  เข้าไปทางซอยรามคำแหง 21 บางกะปิ กทม. ครับ

ถ้าไปบอกว่ารู้จักท่านเพราะต่าย ที่ทำเวปให้ท่าน หรือตัวเล็ก(ท่านเรียกผมว่าตัวเล็กครับ) บอกมาครับ

ขอบคุณมากเลย ครับ   :054:

จะพยายามหาโอกาสไปให้ได้

ช่วงนี้งานเข้า  :010: เพียบ ครับ  :075: