ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้คาถาปลูกพ่อแก่ กับ หนุมาน ครับใครรู้ช่วยบอกที  (อ่าน 2543 ครั้ง)

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
:054: :054:อยากรู้คาถาปลุกพ่อแก่ กับ หนุมาน ครับใครรู้ช่วยบอกที

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
ปลุกทำไมครับของอ่า สวดมนทุกวันท่องพุธโธ ก้อพอแล้ว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตื่งๆๆ มีเรื่องแว้ว  :075:
ของแบบนี้ไม่ต้องไปปลุกหรอกนะครับ ทุกอย่างอยู่ที่ใจ+การกระทำ ฝากกลอนสดไว้ครับ :048:

ทำดีของดีย่อมอยู่คุ้มครองตัว
ทำชั่วของดีที่อยู่ไม่รู้ไปไหน
ทำดีของดีไม่อยู่ให้รู้กันไป
จะทำดีทำชั่วไซร้ " อยู่ที่ตัวคุณ   " :058:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
อยากจะสื่อความหมายผิดใช่มั้ยครับ หรือผมตอบไม่ตรงคำถามนะ
ไม่ต้องไปปลุกอะไรหรอกครับ แค่สวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญทำทาน อยู่ในศีล
ระลึกถึงครูบาอาจารย์ คิดดี ทำดี พูดดี ของดีไม่หนีไปไหนหรอกครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ถ้าต้องการเป็นการสร้างกำลังใจให้เรา ยึดมั่นในการทำดี ก็สวดมนต์ไหว้พระครับ  ลองนั่งมองพระ มองรูปหลวงปู่ ที่โต๊ะหมู่บูชา

แล้วถามตัวเราว่า เราเห็นอะไรจากท่าน เห็นความดีอะไร ทำไมเรากราบพระ  ไหว้ความดี ไหว้ควมศักดิ์สิทธิ์ ??

ตอบตัวเองได้ คือ มองเห็นความดี น้อมความดีนั้นไว้ในใจ  จะทำอะไรนึกถึงความดีของครูบาอาจารย์ นั้นละครับ คาถาปลุกที่เห็นภาพชัดที่สุด

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หะนุมาน  >>>หะนุมานะนะสังสะตัง
อ่ะจ้ะท่าน มีพี่น้องลงไว้หลายท่านเลย

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็