ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ช่วยบอกทางหน่อย  (อ่าน 1798 ครั้ง)

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
ใครรู้ช่วยบอกทางหน่อย
« เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 09:06:07 »
ผมอยากทราบว่าพระอาจารย์พันธ์ท่านอยู่ที่วัดไหนและอยากได้เส้นทางการเดินทางไปหาท่านด้วย
ผมไม่ได้กราบนมัสการท่านมาหลายปีแล้ว  เผื่อมีโอกาสได้ไปกราบท่านคับ
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ใครรู้ช่วยบอกทางหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 12:09:08 »
วัดโคปูน จ.สิงห์บุรีครับ ผมอยากไปเหมือนกัน ข้อมูลกำลังสอบถามอยู่ครับ(กระทู้ข้างล่าง) แต่ยังไม่มีท่านใดมาตอบเลยครับ
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 02:55:54 »
อืม เคยสักกับท่านหรือเปล่าครับ

จะเอาข้อมูลอะไร PM. มาแล้วกันนะครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 03:03:11 »
อืม เคยสักกับท่านหรือเปล่าครับ

จะเอาข้อมูลอะไร PM. มาแล้วกันนะครับ

ตามท่านโจ้เลยครับ เพราะช่วงนี้สุขภาพของท่านไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ท่านอยากอยู่อย่างสงบ ๆ ให้ท่านมีเวลาพักผ่อนบ้างก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 05:03:29 »
สงสัยหรือคับว่าผมเคยลงกัยท่านหรือป่าว  เห็นผมเด็กๆใช่มะ  เหอๆ
แล้วสักวันท่านจะรู้

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 10:27:50 »

สงสัยหรือคับว่าผมเคยลงกัยท่านหรือป่าว  เห็นผมเด็กๆใช่มะ  เหอๆ

เด็กไม่เด็กไม่เกี่ยวครับ เราเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน อยากทราบรายละเอียด Pm.มาได้

ผมกะท่านโจ้ก็ไม่ได้มีเจตนาในการแบ่งแยกว่าเคยสักมาหรือเปล่า แต่ขอคุยนอกบอร์ดดีกว่า ตามที่ผม

ตอบบนกระทู้ข้างบน  ศิษย์เก่า ๆ ทราบดีครับ หลวงพี่ท่านอยากอยู่เงียบ ๆ ให้ท่านได้พักผ่อนบ้าง

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 09:37:05 »

ตอบไม่ตรงคำถามครับ... :069: