ผู้เขียน หัวข้อ: มาร่วมอวยพรวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อสำอางค์ กันนะครับ  (อ่าน 16624 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
เนื่องในวันพฤหัสที่ 19 มีนาคม พ.ศ. 2552 วันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อสำอางค์ ปภสฺสโร? เจ้าอาวาสวัดบางพระ จังหวัดนครปฐม

ซึ่งมีสมาชิกไปร่วมงานได้บ้างไม่ได้บ้างส่วนกระผมไปร่วมงานไม่ได้จึงขออวยพร หลวงพ่อสำอางค์ ผ่านกระทู้นี้เลยนะครับ

ขออำนวนาจสิ่งศักดิ์ทั้งสากลโลก และหลวงพ่อเปิ่นช่วยอวยพร ให้หลวงพ่อสำอางค์มีสุขภาพแข็งแรงเป็นที่เคราพสืบต่อไปนานๆครับ
:054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2552, 10:06:07 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอให้หลวงพ่ออายุยืน อยู่กับเราไปนานๆ ครับ  :054:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงครับ
อยู่กับลูกศิษย์ไปนานๆ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:090: :054: ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาว อยู่กับลูกศิษย์ไปนานๆ ค่ะ  :054: :054: :114:

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
ขอให้หลวงพ่อแข็งแรง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้หลวงพ่อ มีสุขภาพที่ดีครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ขอให้หลวงพ่อจงมีสุขภาพพลานมัย แข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรแก่ศิษย์ยานุศิษย์ทั้งหลายครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :001:ขอให้หลวงพอมีสุขภาพ พลานามัยแข็งแรง..อยู่กับลูกศิษย์ไปนานๆนะค่ะ.. :054:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ผมเองคงไม่สามารถจะขออะไรให้หลวงพ่อได้ครับ ได้แต่หวังว่าหลวงพ่อจะมีสุขภาพแข็งแรงและอยู่เมตตาเหล่าศิษย์ไปนานๆๆๆๆๆ ครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอให้หลวงพ่อมีความสุข เป็นที่รักของลูกศิษย์ตลอดไปครับ  :090:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย
ให้หลวงพ่อสำอางค์ของพวกเราจงเจริญในทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของศิษย์นานเท่านานครับผม

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอให้หลวงพ่ออยู่เป็นร่มเงาเราไปนานๆนะค่ะ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอคุณอำนาจพระศรีรัตนตรัยโปรดช่วยอวยพรอวยชัยให้ หลวงพ่อ มีสุขภาพ ร่างกายแข็งแรงอยู่เป็นร่มโพธฺ์ ร่มไทร ของลูกศิษย์ ตลอดไปครับ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ขออวยพรหลวงพ่อ ให้มีสุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บไม่ไข้ครับ  :054: :054: :054:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงนะคับ :054:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ขอให้หลวงพ่อมีความสุขสุขภาพแข็งแรงอยู่กับลูกศิษไปนานๆครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง และมีลูกศิษย์ที่ดีช่วยกันสืบสานตำนานวัดบางพระที่ดีงามสืบไปครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอให้หลวงพ่ออายุมั่นขวัญยืน อยู่กับเราชาวบางพระ และพัฒนาวัดบางพระให้เจริญๆยิ่งๆขึ้นไปครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สาธุ ขอให้หลวงพ่อ สุขภาพแข็งแรง ไม่อาพาธตลอดปีนะครับ สาธุ ...  :054:

Ps. วันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อท่าน วันเดียวกับผมเลย ...  :089:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอให้ หลวงพ่อ ร่างกายแข็งแรง อายุยืนยาวววว

นะครับ  :090:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอให้หลวงพ่อ มีสุขภาพแข็งแรง อยุ่เป็นที่พึ่งของศิษย์ชาวบางพระไปนานๆครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ขออำนาจสิ่ศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายสุดขอบเขตทั่วจักรวาลอนันตจักรวาล
โปรดอภิบาลอำนวยอวยชัยให้หลวงพ่อสำอางค์มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงอยู่กับลูกศิษย์ไปนานๆ
(กราบขอบพระคุณหลวงพ่อที่ลงนะให้ผมแล้วก็สาริกาลิ้นทองสุดยอดจริงๆ)
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นมัสการหลวงพ่อสำอางค์ครับผม  :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอให้หลวงพ่ออายุยืน สุขภาพแข็งแรงอยู่กับเราไปนานๆ ครับผม :054: :054: :054:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นดลบันดาลให้หลวงน้าสำอางค์สุขภาพแข็งแรง คิดทำการสิ่งใดสมดังใจทุกประการครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
กราบนมัสการครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการ หลวงพ่อสำอางค์ ครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอให้หลวงพ่อจงมีสุขภาพพลานมัย แข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรแก่ศิษย์ยานุศิษย์ทั้งหลายครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
กราบนมัสการ ขอให้หลวงพ่อสำอางค์มีสุขภาพแข็งแรง เป็นที่เคารพสืบต่อไปนานๆครับ... :054:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

กราบนมัสการครับ  :054:

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
กราบนมัสการ.... ขอให้หลวงพ่อสำอางค์มีสุขภาพแข็งแรงและเป็นที่พึ่งของศิษย์ยานุศิษย์ทั้งหลายครับผม
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบนมัสการ ขอให้หลวงพ่อสำอางค์มีสุขภาพแข็งแรงนะค่ะ :054
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2552, 07:22:10 โดย one »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อสำอางค์  ขอให่มีพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง
และขอบารมีหลวงพ่อ เป็นที่ร่มโพธิ์ร่มไทรแก่บรรดาศิษย์ทั้งหลายนานๆ ครับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เช่นเดียวกับทุกๆท่านขอรับ
 :054:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบหลวงพ่อสำอางค์ครับ

ออฟไลน์ ‘๏’►Ohm-muU◄‘๏’

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อนะคับ... ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงตลอดปัยยยนะคับ...

"สาธุ"

ออฟไลน์ ข้ า ว โ อ๊ ต

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - salapow_5_b@hotmail.com
    • อีเมล
นมัสการพระคุณเจ้า....เนื่องในโอกาศครบรอบวันเกิด ขอให้หลวงพ่อสำอาง สุขภาพแข็งแรง อายุมั่นขวัญยืน อยู่คู่ลูกศิษย์ลูกหา เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ตลอดนะคับ
สาธุ สาธุ สาธุ  :054: :054: :054: