ผู้เขียน หัวข้อ: การลงนะชุดใหญ่  (อ่าน 1978 ครั้ง)

ออฟไลน์ wating4

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
การลงนะชุดใหญ่
« เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 05:26:41 »
อยากรู้ว่าลงนะชุดใหญ่กับหลวงพี่ติ่ง ทอง 9 แผ่น ลงตรงไหนบ้างค๊ะ

ออฟไลน์ wating4

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: การลงนะชุดใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 05:29:35 »
แล้วหลวงพ่อสำอางค์ ลงเหมือนกันหรือเปล่าค๊ะ??

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 09:41:25 »
ยังไม่เคยลงชุดใหญ่นะครับ  น่าจะลงประมาณ หน้าผาก แก้ม คาง ลิ้น นะครับ ๙ แผ่นนี่ นะหน้าทองของจริงเลย  :005: :005:

เห็นสาวจริง หญิงประเภทสอง ชอบไปลงกัน นี่ครับ   หน้าใสๆกันทั้งนั้น   :005: :005:

ของหลวงพ่อสำอางค์ โดยส่วนมากจะเป่าที่หน้าผากนี่ครับ  ประมาณนั้น

ข้อมูลเพิ่มเติมจากพี่ๆ ท่านอื่นคงตามมา  นะครับ รอซักนิด

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 12:11:38 »
ขอบคุณคุณ อชิต ด้วย รอท่านผู้รู้เหมือนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ครับผม _/|\_

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 02:04:05 »
เคยไปลงเหมือนกันครับ ชุดใหญ่ แต่ไม่แน่ใจว่าชายหญิงจะเหมือนกันหรือเปล่าครับ

จะลงที่หน้าผากประมาณสาม  แก้มสองข้าง(รู้สึกจะข้างละสองแผ่น)  ที่ลิ้น 1 แผ่นครับ จำไม่ค่อยได้แฮะ นานๆได้ลงทีครับ

แต่ที่แน่ๆถ้าคนไม่เยอะมักได้แถมครับ ผู้หญิงหลวงพี่มักลงสาริกาให้ที่สองไหล่ครับ ส่วนผู้ชายมักได้แทงที่ท้องแขนครับ ได้อะไรก็แล้วแต่หลวงพี่ติ่งจะให้ครับ บางทีก็ได้เครื่องรางอีกต่างหากนะ
  ท่านเมตตาจริงๆ  :054:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ‘๏’►Ohm-muU◄‘๏’

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 03:21:05 »
ผมก็เคยลงมารอบนึง...(กับหลวงพี่ติ่งนะครับ)
ว่าจะไปลงเพิ่มอยู่เหมือนกัน...
เรื่องทองนี่จำไม่ได้ครับว่าแปะตรงไหนเท่าไหร่ รู้แต่ แปะที่ลิ้น 1 แผ่นครับ...
ละก็มีการ ลงเข็มที่ลิ้น กับ หน้าผากให้(แต่ไม่เจ็บนะครับ)

ละก็รู้มาว่า ถ้าเป็นผู้หญิงจะมีการผลัดแป้งให้...

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 09:25:16 »
ไม่ทราบอ่ะ เคยลงแต่ชุดเล็ก หน้าผากอ่ะครับ ใครทราบบอกด้วยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 10:17:16 »
เท่าที่จำได้นะครับ ตรงหน้าผาก แก้มสองข้าม ลิ้น ครับ ประมาณนี้  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ MM

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มี.ค. 2552, 07:56:48 »
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าผู้ชายกับผู้หญิงจะมีกระบวนการเหมือนกันมั้ย แต่ผู้ชายนี่หลวงพี่ติ่งท่านจะลงอักขระให้ก่อนที่หน้าผาก สองแก้ม แล้วก็ลิ้น จากนั้นก็แปะทองทับลงไปตามอักขระน่ะครับ เป่าพรวดเดียว หายเกลี้ยงไปเลยทั้งหน้า  :100:

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มี.ค. 2552, 08:47:17 »
สำหรับลงทองชุดใหญ่ 9 แผ่น หลวงพี่ติ่งจะลงอักขระให้ที่หน้าผาก แก้ม แล้วก้อลิ้นครับ พร้อมปิดทอง แล้วจะเป่ากระหม่อมด้วยครับ

สำหรับผู้ชาย บางทีแกจะลงอักขระให้ที่บริเวณหัวไหล่ด้านหน้าด้วยครับ

ส่วนหลวงพ่อสำอางค์ ท่านจะลงให้ที่หน้าผากอย่างเดียวครับ

ตอนลง ผมไปลงกับหลวงพี่ติ่งก่อนแล้วไปลงกับหลวงพ่อสำอางค์ซ้ำ ท่านยังแอบแซวว่า ไปลงกะหลวงพี่ติ่งมาใช่ไหม เลือดซึมเลย

หลวงพ่อน่ารักดีครับ