ผู้เขียน หัวข้อ: อ่าแจ่ม...ถ้าบทความนี้มีประโยชน์นะครับท่าน  (อ่าน 9344 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
การแขวนพระเยอะๆ ดีครับพุทธคุณ รอบด้านสารพัดแต่ ยิ่งแขวนก็ยิ่งหนะกยิ่งหนักเส้นก็ยิ่งจมถ้ารักจะแขวนพระเยอะๆ นับสิบองค์ท่านต้องซิทอัพบ่อยๆ ครับกันเส้นจม แต่ท่านจะเบลอๆแน่นอน

การแขวนพระ1องค์มีผลดีชัดเจนถ้าท่านแน่ใจว่าพระองค์นั้นปลุกเสกมาแล้วมิไช่ปั้มแล้วขาย ดังนั้น จะจแขวนกี่องค์ ตามสะบาย แต่2องค์ขึ้นไปจะดีมาก ผมยกตัวอย่างให้เช่น เราศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ให้แหร่มนะมีพระท่านติดคอสัก1องค์ เรียกว่าองค์ครู อ่ะแหล่มมะ แหล่มเลย

องค์ที่3 แล้วถ้าสากลล่ะ
พระติดกายชาวไทยควรติดตัว ได้แก่ แตนแต่นแตนตะแด๊น!!!!!  จากการวิเคราะห์ของบริษัทดรมาเดาซ์ และ ถั่วหมั่นหลีหม่งตราเคี้ยวไม่ออกเอาหัวหม่งเจดีย์ ได้ความว่า
1.หลวงพ่อทวด วัดช้างไห้วัดพะโคะวัด ..ect ขอให้เป็นหลวงปู่ทวด ท่านจะไม่ตายโหง น่ายินดีมากครับ เพราะป๋มก็รอดมาหลายรอบแล่ว
ก่อนสักยันต์ (โดนแล้วไม่ตาย)

2.ล่ะ หลวงพ่อโสธรคับป๋ม แคล้วคลาด ปลอดภัย (ไม่ตายเพราะไม่โดน)

3.พระลีลาครับ ใช้เพื่อความเจริญก้าวหน้าของงาน (ไม่บังคับ)
3.พระสมเด็จครับ (ร่มเย็นวาสนาดี แต่ให้ดีต้องไม่เก๊ครับเก๊แขวนแล้วมีแต่งาน งาน งาน นานๆเงินมาที -*-)
3.อีกแล้วครับ พระสีวลี กำลังฮ็อตฮิตขนาดนี้ โชคลาภ สายนี้มีอะไรบ้าง
3.1พระสีวลีครับ (พระแบกกลด สะพายย่าม ถือบาตร กำลังก้มหน้าเดิน ไงท่าน ถ้านึกไม่ออก)

<----แยกหน่อยะนะยาวอ่ะ---->

4.พระพิฆเนศวร และหรือ พระตรีมูรติ นี้ชัดเจนครับ งดเนื้อทุกชนิด แล้วพระพิฆเนศงาแกะ ไม่แนะนำครับ เพราะถือว่าเบียดเบียนบริวารท่าน
ข้อมูลจากเว็บพระพิฆเนศอทคอมครับ แล้วถ้าแตกหัก ซ่อมแล้วลุยต่อได้คับ แสดงถึงความเคารพที่เรามีต่อท่านหนักแน่นและท่านก็เมตตาเราแน่นๆเช่นกัน จัดไปครับพี่น้อง

มหาเทพแห่งความไม่สำเร็จ(ถ้าพอใจก็ช่วยให้สำเร็จเพียงพลิกฝ่ามือ)

มหาเทพแห่งการกแกล้ง(ถ้าสงสารช่วยก็ได้)

มหาเทพแห่งการเรียน(จึงรู้สรรพวิทยามาหภารตะสบายมากๆ)

จึงเป็นมหาเทพแห่งparty(เรียนหนักเลยเครียดมากต้องrelax)
พอออกกำลังมากกทำงานมากก็มีเงินมากก็กินมาก(ท่านจึงทรงพระสมบูรณ์หม่ำๆ)
 แล้วเมื่อเรากินมาก หนูก็มามาก(ผมพูดเล่น จริงแล้วท่านขี่หนูครับ หมายถึงผู้ชนะความมืดมิด)

วิหารท่านในอินเดียครับ

ถ้าท่านนับถือพระพิฆเนศ ความซวยจะมาเยือนเมื่อ ท่านกินเนื้อวัว (พาหนะพระศิวะ หลวงพ่อบางท่านให้ข้อคิดว่า ไม่ให้กินเพราะวัวมันลืมตีน กินแล้วเดี๋ยวจะลืมแบบมัน บางท่านก็บอกว่าสัตว์ใหญ่ตายยากครับ)

ถวายนม เยน โยเกิร์ต ผัก ผลไม้ได้หมดครับ

5.บูรพกษตริย์มหาราช หลายๆพระองค์ครับ เช่น พระเจ้าตากสินมหาราช พระนเรศวรมหาราช พระปิยมหาราช เสด็จเตี่ย พลเรือเอกพระเจ้าบรมวงศ์เธอกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ เป็นต้นครับ (ไม่บังคับ)

6.ฤษีพ่อแก่ และพ่อหมวชีวก ครับ ฐานะครูอาจารย์ ได้แก่ พ่อปู่ กาลสิทธ์ พ่อปู่กายสิทธ์ พ่อปู่เพชรฉลูกรรม พ่อปู่นารายน์ พ่อปู่นารอด พ่อปู่เจ้าสมิงพราย พ่อปู่ตาวัว พ่อปู่ตาไฟ พ่อปู่เขาอ้อพ่อปู่เขาเขียว พ่อปู่วัดตะกู พ่อปู่ตาทิพย์ พ่อปู่วาจาสิทธ์ 108องค์ครับ ตามแต่ท่าน

7.ตะกรุด ยันต์ต่างๆ อันนี้แนะนำว่า ถ้ามีรูปพระเกจิ หรือ มีนต์รูปพระ ไม่ควรเหน็บเอวครับ เช่นเดียวกับพระชัยอยุธยา กับพระงั่ง

พระชัยก็มีแบบบูชากับพระชัยคล้องช้าง จะต่างจากงั่งครับ ให้สังเกตุดีๆ เอาพระชัยคล้องช้างไปแขวนเอวนี้ถึงกับงานเข้าเลยพี่น้องผมเจอมาแล้วครับพี่น้อง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
รายลบะเอียดปลีกย่อยนิดนึงนะครับ
 เพิ่มเติมเสด็จเตี่ยโปรดเรือรบจำลองด้วย
และไม่โปรดเนื้อวัว หมู แต่หนักสุดคือ อย่าเอาพวงมาลัยสรวมพระเศียรท่าน ท่านไม่โปรดมากๆ

พระปิยมหาราช ห้ามกินเนื้อวัว

พระฤษีส่วนใหญ่ ยกเว้นพ่อแก่สายนาฏศิลป์ และพระพิฆเนศ จะชอบความสงบครับ ตั้งพ่อแก่เยอะบารมีดีแต่บ้านเงียบเลยท่าน
ท่านชอบหมาก พลูยามวน บุหรี่ ชอบมากๆ ทุกวันพฤหัสบดีจะดีมากเลย อืมไช่ๆ อย่างน้อยน้ำปล่าวทุกวันอย่าขาด ^^

ก่อนถวายข้าวพระ เทพสิ่งศักดิ์สิทธ์ บูรพกษตริย์ ครูอาจารย์ และ บรรพชนม์
แล้วจึงท่องนะโม3จบ ขึ้นต้นแล้วชุมนุมเทวดา ก่อน แล้วจึงกล่าวบทถัดไปครับ ถ้ามาสักยันตืวัดบางพระ นอกจากบุการีย์ เจ้ากรรมนายเวรแล้ว

ควรเอ่ยนาม พ่อปู่กายสิทธ์ พ่อปู่เจ้าสมิงพราย พ่อปู่เพชรฉลูกรรม พ่อแก่108 หลวงปู่หิ่ม หลวงพ่อแดงทุ่งคอก หลวงพ่อโอภาษี หลวงพ่อเปิ่น แต่ถ้าส้นๆให้เอ่ยนามหลวงพ่อเปิ่นดว้ยครับ แล้วจะดีกับท่านเอง ^^

สิ่งตกทุกข์ ขอครูช่วยฉันใด ได้ดิบได้ดีไม่มีคำว่าลืมตัวลืมครู ฉันนั้น อย่างไรก็มิตกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2552, 12:56:50 โดย peachsama »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่พีชครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
สาระดีมากครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
แบ่งปันๆ ครับพี่พีช . เพลินได้อีกเลยพี่   :016: :016:

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
เพิ่มความรู้ครับ อิอิ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
   สำหรับผมไม่ห้อยแล้วครับ ไหว้พระบูชาอย่างเดียวพอแล้ว ครูเยอะ ห้อยไม่หมดเลยไม่ห้อยดีกว่า สักการะท่านบนหิ้งดีแล้ว พี่พีชเป็นคนมีน้ำใจนะครับ ว่างๆเจอกัน
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พอกันครับ ส่วนมากจะอยู่บนหิ้งซะเสียส่วนใหญ่ เห็นในคอพี่พีทตอนนี้ยังเพลาลงเยอะ  :075: ขอบคุณบทความนะครับ  :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ดีครับดีพี่พีท  แต่อีกมุมหนึ่งพระอาจารย์ผมบอกว่า หากแม้นเราบูชาอย่างตั้งมั่นแล้ว แม้องค์พระอยู่ที่บ้านแต่ท่านก็ติดตามช่วยเหลือเราได้เช่นกันครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีครับดีพี่พีท  แต่อีกมุมหนึ่งพระอาจารย์ผมบอกว่า หากแม้นเราบูชาอย่างตั้งมั่นแล้ว แม้องค์พระอยู่ที่บ้านแต่ท่านก็ติดตามช่วยเหลือเราได้เช่นกันครับ

ครับ อย่างน้อยครูเราหลวงพ่อเปิ่น กับหลวงปู่ทวด หลวงพ่อโสธรนี้ติดตัวไว้ไม่ผิดหวังครับ ถึงไม่แขวนท่านเราก็มีท่านติดกายในรอยสักอยู่แล้วแต่
เราแขวนไว้เพื่ออุ่นใจเมมือนทำประกันอ่ะท่าน ไม่ต้องเคลม ประกันว่าเราจะไม่เจออุบัติเหตุ อิอิ

"พระพิมพสมเด็จแขวนได้ทุกคนครับ วัดบางพระหลวงพ่อเปิ่นท่านก็สร้างสมเด็จฝังตะกรุดพิมพ์สมเด็จแล้วสวยด้วย "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2552, 09:21:42 โดย peachsama »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับได้ความรู้มากขึ้นอีกหนึ่งวิชา 31;

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
สาระดีๆ มีมาอีกแล้วครับ... :016: